ตุลาคม 19, 2017, 04:03:35 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: สมัครเป็นสมาชิก ต้องส่งหลักฐานของท่าน เป็น ภาพถ่าย ใบขับขี่ โดยส่ง email มาที่
และต้อง post แจ้งผู้ดูแลระบบที่หัวข้อนี้ด้วยครับ >>Membership Within 24 Hrs<<

บุคคลทั่วไป ต้องการติดต่อกับเรา โปรดใช้ 

สำหรับการแนบรูปในกระทู้ ขอให้ใช้บริการฝากไฟล์ภายนอก คลิกดูวิธีการทำได้ที่นี่ครับ

+  Audio DIY Club - Network [คลับบ้านๆ ดีไอวาย แท้ๆ ของคนใจดี]
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป
| |-+  มือใหม่ จริงๆ กับ งาน DIY (ผู้ดูแล: METAL Audiophile, yoss)
| | |-+  วินโดว์7 เดี้ยงครับ ช่วยที
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ... 5 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วินโดว์7 เดี้ยงครับ ช่วยที  (อ่าน 10318 ครั้ง)
agogo
Permanent Member
Hero Member

Born To Be Wild เกิดมาลุย

เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 03:35:00 pm »

อธิบายไม่ถูกครับ
ดูรูปนะครับ

ยินดีที่ได้รู้จัก...ครับ

http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,6494.0.html
ลำน้ำ
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 04:24:01 pm »

อธิบาย เป็น เรื่อง ไม่ถูก  อ่านๆ ดูครับ

1. disk เต็ม หรือเปล่า

2. แก้ไขที่ ละ icon ได้ ครับ เพลินๆ ไป

3. สร้าง user name ใหม่  ให้ มัน สร้าง icon ให้ ใหม่   แล้ว copy มาทั้ง ยวง

โปรดอ่าน !!  

น้าลำเป็นหนี้ ท่านใด รบกวนโปรด PM มาให้ด้วย นะครับ (เผื่อจำไม่ได้ครับ)

ติดต่อ น้าลำน้ำ
lovelycool
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 04:48:35 pm »

อาการเดียวกับน้า AR หรือป่าว
โหลด driver sound card มาลงครับ

ข้อมูลติดต่อ lovelycool

http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,11032.0.html
agogo
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 07:05:54 pm »

สาเหตุเพราะผม shut down ครับ เครื่องเปิดไม่ปิดไม่มีปัญหา พอปิดเดี้ยงเลย

เครื่องคิดเลขใช้ไม่ได้
วอลลุ่ม ต้องเข้าเร่ง-หรี่จาก คอนโทรลพาแนล

เปิดไฟร์วอลล์ไม่ได้(เมื่อก่อนเปิดอยู่)

จะสั่งเปิดแบบแมนน่วลก็ไม่ได้

http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,6494.0.html
mybestboss
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 07:39:53 pm »

ใช้ explorer หา file ที่มีปัญหาได้ไหมครับ
เครื่องมี antivirus ไหมครับ ลองดูก่อนว่า file หายไหม ถ้าหายโดยก่อนหน้าไม่ได้ทำอะไรผิดปกติ มันเคยมีไวรัสซ่อน file ลองหาวิธีแก้ใน google ดูครับ

agogo
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 08:28:43 pm »

explorer ก็มีปัญหาครับ ดูเหมือนจะมีปัญหาใน system32 ครับ

แต่หาไฟล์เจออยู่ครับ

target ที่ถูกเป็นยังไงครับ

Chanan(27)
Sr. Member

ตับที่ดีต้องแข็งเหมือนหิน

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 08:33:36 pm »

ถ้าขี้เกียจหาสาเหตุก็ restore ครับน้าโก้

เจ้าชู้ประตูน้ำ
ติดต่อผมที่  http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,16237.0.html
kirati
Hero Member

PEOPLE'S UPRISING

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 08:36:52 pm »

Grin พึงบ่นๆไปให้ฟังว่าเครื่องผมกำลังรวน  เจอเคสนี้หนักกว่าเยอะ  555

mybestboss
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 08:40:36 pm »

ลองไปที่ microsoft fix it ใช้ google หาคำนี้ก่อนก็ได้ครับ แล้วไปเวบของ microsoft (link แรกที่ google แสดงออกมา)

support.microsoft.com/fixit/th

agogo
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 08:49:14 pm »

ลองไปที่ microsoft fix it ใช้ google หาคำนี้ก่อนก็ได้ครับ แล้วไปเวบของ microsoft (link แรกที่ google แสดงออกมา)

support.microsoft.com/fixit/th

มันโหลดตัวบำรุงรักษาซ่อมแซมมา รันอยู่ครับ

mybestboss
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 08:52:15 pm »

อย่าลืม scan virus นะครับ

agogo
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 08:52:51 pm »

รันตัวฯซ่อมฯแล้ว มันบอกไม่เจออะไรที่เป็นปัญหา

ถ้าขี้เกียจหาสาเหตุก็ restore ครับน้าโก้

บอกมาละเอียดๆด้วยครับ ห้องนี้ห้องมือใหม่ 555

Grin พึงบ่นๆไปให้ฟังว่าเครื่องผมกำลังรวน  เจอเคสนี้หนักกว่าเยอะ  555
Bit ยังใช้ได้ครับ โชคดีผุดๆ เท่ห์

....................
อย่าลืม scan virus นะครับ

เป็นแบบนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2014, 08:55:20 pm โดย agogo » บันทึกการเข้า

agogo
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 08:57:47 pm »

ตอนนี้อยากให้เห็นการ์ดรีดเดอร์ก่อนครับ

mybestboss
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 09:05:44 pm »

NOD32 ก็ไปแล้วครับ
อย่างนี้น่าจะทำแบบน้า Chanan ว่าล่ะครับ แต่อธิบายยากครับ มันมีหลายวิธีเกิน
ที่ง่ายสุดหาแผ่น windows 7 มาครับ ชัวร์

agogo
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 09:06:47 pm »

จะ restore ก็ไม่มีพิกัดเริ่ม เฮ้อ

...........

4ปี shut down ปิดเครื่อง ไม่เกิน50ครั้ง ปิดแล้วทีมีปัญหาเกือบทุกครั้งครับ

agogo
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 09:09:06 pm »

NOD32 ก็ไปแล้วครับ
อย่างนี้น่าจะทำแบบน้า Chanan ว่าล่ะครับ แต่อธิบายยากครับ มันมีหลายวิธีเกิน
ที่ง่ายสุดหาแผ่น windows 7 มาครับ ชัวร์

งั้นคงเกินปัญญาผมล่ะครับ ให้น้องๆโกสท์ให้ดีกว่า

.............

ขอบคุณทุกท่านครับ ?? ??? ???

amateur radio
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 12:34:02 pm »

แรกคืน ลง win7 2ชม.นิดหน่อย เสร็จขั้นตอนสุดท้าย install finishing process นานมากต้องปล่อยให้มัน รันไปเรื่อยๆ ไม่ไหว  ต้องครึ่งหลับครึ่งตื่น     ตื่นมาลงโปรแกรมย่อยอีก ชม.กว่า เฮ้อ เพิ่งเสร็จ เข้าเวปได้ตอนนี้ ..เครื่องตัวนี้ ไวรัส เพียบเลยน้า ..ตอนนี้คิดว่า คงไม่มี เดี๋ยวจะลองใช้ดูไปเรื่อยๆ จากมือใหม่หัดขับ....

Niwat
Sr. Member

หลงทางเสียเวลา หลงติดหลอดเสียแต่เงิน

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 12:50:54 pm »

น่าจะเป็นปัญหาการอ่านข้อมูลจากฮาร์ดดิส        ฟอร์เมตฮาร์ดดิสแล้วลงวินโดว์ใหม่ครับ

อ้อ. สำรองข้อมูลที่จะใช้ ออกมาใส่ External HDD ก่อนนะครับ

ชื่อที่อยู่เบอร์โทรครับ
นิวัตน์ เนาวรัตน์วัฒนา 829/2 หมู่7 ถ.เพชรเกษม ต.กุยบุรี อ.กุยบุรี จ.ประจวบคีรีขันธ์ 77150  โทร.088-9078682
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 01:39:12 pm »

ขออนุญาติน้าโก้ ลงรูปหน่อย..   บอร์ดเครื่องนี้ ไอซี ALC655 มันซ๊อต ผมเลยจัดการ ลอย ขาไฟเข้า 5โวลท์ ออกไป ไม่งั้น จะบูทเครื่องไม่ได้ครับ ...ตอนนี้ เอาแผง ซาว์ดการ์ด ยามาฮา  มาใส่  ก็ใช้ไม่ได้ ทั้ง 2 แผงเลย ปกติแผงนี้ ไม่ต้องมี driver ใช่่ไหมครับ  ..หรือยังไง ฮาร์ดแวร์ เสียหรือเปล่าครับ ?? จะฟังเพลงซะหน่อย...

kirati
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 05:52:27 pm »

แรกคืน ลง win7 2ชม.นิดหน่อย เสร็จขั้นตอนสุดท้าย install finishing process นานมากต้องปล่อยให้มัน รันไปเรื่อยๆ ไม่ไหว  ต้องครึ่งหลับครึ่งตื่น     ตื่นมาลงโปรแกรมย่อยอีก ชม.กว่า เฮ้อ เพิ่งเสร็จ เข้าเวปได้ตอนนี้ ..เครื่องตัวนี้ ไวรัส เพียบเลยน้า ..ตอนนี้คิดว่า คงไม่มี เดี๋ยวจะลองใช้ดูไปเรื่อยๆ จากมือใหม่หัดขับ....

ถ้าสมบูรณ์แล้วโกส์ไว้เลยครับน้า คราวหลังมีปัญหาจะได้ลงอย่างไว กลับมาเหมือนเดิม  Grin

Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 05:59:00 pm »

ทำไม่เป็นครับน้า ได้แต่ขอแผ่นเขามาครับน้า อย่างเช่น แผ่น โกส xp  ขำกลิ้ง ไม่ได้ศึกษาอะไรมาก ....คงต้องๆ หัด ดูบ้างหละ

kirati
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 06:07:00 pm »

ทำไม่เป็นครับน้า ได้แต่ขอแผ่นเขามาครับน้า อย่างเช่น แผ่น โกส xp  ขำกลิ้ง ไม่ได้ศึกษาอะไรมาก ....คงต้องๆ หัด ดูบ้างหละ

ีมีโปรแกรมตัวนึงครับ ใช้ง่ายมากครับ เริ่มจากตัวนี้ก่อนได้ครับ onekey ghost ลองเสริทดูครับ คลิ๊กไม่กี่ที ก็เก็บโกส์  หรือจะลงโกส์็คลิ๊กทีสองทีครับ
http://group.wunjun.com/zoneitzeed/topic/2078-27
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2014, 06:12:56 pm โดย kirati » บันทึกการเข้า

tankeshi
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 06:39:01 pm »

ความคิดเห็นเหมือนน้าด้านบน  Grin

kirati
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 06:43:31 pm »

ความคิดเห็นเหมือนน้าด้านบน  Grin

ขำกลิ้ง ฉก มาป่วนนี่หว่า ทั้งหมดคือด้านบน  เครียด

Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 06:52:37 pm »

ทำไม่เป็นครับน้า ได้แต่ขอแผ่นเขามาครับน้า อย่างเช่น แผ่น โกส xp  ขำกลิ้ง ไม่ได้ศึกษาอะไรมาก ....คงต้องๆ หัด ดูบ้างหละ

ีมีโปรแกรมตัวนึงครับ ใช้ง่ายมากครับ เริ่มจากตัวนี้ก่อนได้ครับ onekey ghost ลองเสริทดูครับ คลิ๊กไม่กี่ที ก็เก็บโกส์  หรือจะลงโกส์็คลิ๊กทีสองทีครับ
http://group.wunjun.com/zoneitzeed/topic/2078-27
ขอบคุณน้า  kirati มากๆครับ เข้าไปอ่านแล้ว ยังไม่เข้าใจ ต้องอ่านหลายรอบหน่อย ...ทำหลายขั้นตอนผมจะ งงๆ 555 ครับ ...

kirati
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 07:00:56 pm »

ขอบคุณน้า  kirati มากๆครับ เข้าไปอ่านแล้ว ยังไม่เข้าใจ ต้องอ่านหลายรอบหน่อย ...ทำหลายขั้นตอนผมจะ งงๆ 555 ครับ ...

ไม่เป็นไรครับน้า  ผมก็ไม่ต่างจากน้าเท่าไหร่ครับ  555 เพียงแต่ผมเคยใช้แล้ว มันเลยง่ายครับ ต้องลองครับจะเข้าใจ มันง่ายกว่า นอร์ตันโกส เยอะมากกก  Grin
ผมก็ลองงมเอาครับตอนเจอครั้งแรก  ได้โปรแกรมมา เปิดโปรแกม ทำตามมันแนะนำ เวริค์ครับ 
อ้อ ..ถ้ามีตัวสแกนไวรัสตรวจสอบก่อนด้วยนะครับ มันปล่อยมาหลายที่หลายทาง ป้องกันไว้ก่อนเผื่อมีของแถม ครับ .oxox

Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 07:03:47 pm »

เข้าไป คลิ๊ก อันที่2 โหลด มัน 2 ครั้ง ฟ้องว่า อันตราย ผมเลย เอามันทิ้งไปครับน้า... .oxox
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2014, 07:11:01 pm โดย amateur radio » บันทึกการเข้า

kirati
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 08:16:34 pm »

เข้าไป คลิ๊ก อันที่2 โหลด มัน 2 ครั้ง ฟ้องว่า อันตราย ผมเลย เอามันทิ้งไปครับน้า... .oxox

ตามPM ครับน้าAR  Grin ลองเล่นดู ประหยัดเวลาได้เยอะ

suriya4320
Jr. Member

85 manmean4320@gmail.com
« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 12:14:03 am »

ขออนุญาติน้าโก้ ลงรูปหน่อย..   บอร์ดเครื่องนี้ ไอซี ALC655 มันซ๊อต ผมเลยจัดการ ลอย ขาไฟเข้า 5โวลท์ ออกไป ไม่งั้น จะบูทเครื่องไม่ได้ครับ ...ตอนนี้ เอาแผง ซาว์ดการ์ด ยามาฮา  มาใส่  ก็ใช้ไม่ได้ ทั้ง 2 แผงเลย ปกติแผงนี้ ไม่ต้องมี driver ใช่่ไหมครับ  ..หรือยังไง ฮาร์ดแวร์ เสียหรือเปล่าครับ ?? จะฟังเพลงซะหน่อย...
น้าใช้การ์ด ยามาฮ่าตัวไหนครับ บางทีวินโดว์ 7 ไม่มีไดร์เวอร์ครับ

Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 12:31:52 am »

รุ่นนี้ครับ ปกติผมใส่ xp มันใช้ได้เลย ไม่ต้องหา driver ตกลงต้องมี...?

หน้า: [1] 2 3 ... 5 ขึ้นบน พิมพ์