กันยายน 26, 2017, 12:38:12 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: สมัครเป็นสมาชิก ต้องส่งหลักฐานของท่าน เป็น ภาพถ่าย ใบขับขี่ โดยส่ง email มาที่
และต้อง post แจ้งผู้ดูแลระบบที่หัวข้อนี้ด้วยครับ >>Membership Within 24 Hrs<<

บุคคลทั่วไป ต้องการติดต่อกับเรา โปรดใช้ 

สำหรับการแนบรูปในกระทู้ ขอให้ใช้บริการฝากไฟล์ภายนอก คลิกดูวิธีการทำได้ที่นี่ครับ

+  Audio DIY Club - Network [คลับบ้านๆ ดีไอวาย แท้ๆ ของคนใจดี]
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป
| |-+  พลพรรค คนรัก DIY (ผู้ดูแล: βias - Audió, Tarot)
| | |-+  >>> AudioDIYClub... สมุทรปราการ... <<<
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: >>> AudioDIYClub... สมุทรปราการ... <<<  (อ่าน 9515 ครั้ง)
BlackUnicorn
Permanent Member
Hero Member

« ตอบ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 12:16:36 pm »

สวย ถูกใจหลายๆ

ขอบคุณครับน้ารุ่งสุดหล่อ... ???

♪#♬♩♭♫。 ข้อมูลส่วนตัวครับ. 。♫♭♩♬#♪

Hero Member

« ตอบ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 12:18:27 pm »

น้าขวัญครับผมเอาบ้างได้ใหม yes ขอย้านสะพานใหม่ที่อยู่ปัจจุบันและดั้งเดิมและอยู่ประจำ....ฮาาาา (AudioDIYClub..สายไหม บางเขน ดอนเมือง) ฯลฯ(ไกล้ๆรัศมีไม่เกิน30กิโล) แต่ขอแกนที่สะพานใหม่ครับ ช่วงนี้ว่างแล้ว ฮาาา ?? ?? ?? ??

จัดดลยครับน้าอมร... เดี๋ยวผมเข้าไปป่วนครับ... 555 ขำกลิ้ง

♪#♬♩♭♫。 ข้อมูลส่วนตัวครับ. 。♫♭♩♬#♪

Hero Member

« ตอบ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 12:21:52 pm »

สิบกว่าปีก่อนอยู่เทพารักษ์ ยังมีเชื้ออยู่ ไม่รู้เข้ากลุ่มได้มั้ยน้าขวัญ  555 
แล้วก็มาพบรักกับสาวบางพลี 555
สป ต้องมีเสี่ยคนนี้แน่นอน  อิอิ

yes  ถูกใจหลายๆ

ว่าแต่ตอนนี้ยังไม่มีน้าสมาชิกสมุทรปราการท่านใดตอบเลยนะครับ...  อิอิ

sweetamp
Full Member

« ตอบ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 08:53:38 pm »

ผมอยู่พระสมุทรเจดีย์ครับ

Hero Member

« ตอบ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 09:54:07 pm »

ผมอยู่พระสมุทรเจดีย์ครับ

เยี่ยมไปเลยครับน้า sweetamp  yes

ยินดีต้อนรับ ยินดีต้อนรับน้า sweetamp สู่กลุ่ม >>> AudioDIYClub. สมุทรปราการ. <<< ครับ...  ???

Hero Member

« ตอบ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2015, 08:08:32 am »

ขอเฉลยเลยนะครับ...  .oxox

สถานที่นี้คือ... ศาลเจ้ามูลนิธิธรรมกตัญญู (เสียนหลอไต้เทียนกง) ครับ...  yes

เป็นศาลเจ้าที่ยิ่งใหญ่... สวยงาม... เอาใจใส่ในงานทางศิลปะมากๆ... แม้รายละเอียดเล็กๆน้อยๆทุกจุด...  yes

ภายในจะประกอบไปด้วยวิหารต่างๆ... ให้สักการะบูชา... แต่ละวิหารสวยงาม... และดูศักดิ์สิทธิ์มากๆครับ... 

และที่หน้าวิหารใหญ่จะมี สิงโตคู่ที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย ตั้งอยู่ด้วยครับ... ( ไม่ใช่สิงโตคู่ที่เห็นในภาพนี้นะครับ... )

ถ้าถามอากู " ศาลเจ้า สมุทรปราการ " จะพบคำตอบอยู่อันแรกเลยที่เดียวครับ... >>> Click...

หากมีเวลาผ่านไปแถวๆนั้น... น้าๆพี่น้อง สมุทรปราการ และน้าๆพี่น้อง AudioDIYClub.net ทุกท่าน... ลองแวะดู... แวะชม... แวะสักการะกันนะครับ...  หันหน้าเข้าคุยกัน

ว๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา... อดแจก OPT. เล็กๆสักคู่เลยครับ...  555 อิอิ

Hero Member

« ตอบ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 07:06:35 am »

?? สวัสดียามเช้า... พี่น้อง AudioDIYClub. ทุกท่านครับ... หันหน้าเข้าคุยกัน

ทักทายพี่น้องหลังคืน Valentine... อิอิ

เอ้าๆๆๆ... ตื่นกันได้แล้ว... Online น้อยกันเหลือเกิ๊นนนนน...  555

???

ร่วมมือร่วมใจ ร่วมมือร่วมใจ

Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 07:34:34 pm »

>>> AudioDIYClub. สมุทรปราการ. <<< กลุ่มของพวกเรา กำลังจะมี Tube Amp. คลอดใหม่ 1 แท่นแล้วครับ...  อิอิ

?? ขอสัญญาว่าไม่เกินปีนี้ครับ...  555

Hero Member

« ตอบ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 07:47:17 pm »

มีน้าๆพี่น้อง >>> AudioDIYClub. สมุทรปราการ. <<< ท่านใดซุ่มทำแอมป์ ไม่ว่าจะ Tube. หรือ SS. ไว้บ้าง... ??

นำภาพผลงานเล็กๆน้อยๆ... มาลงที่กระทู้นี้... แบ่งปันให้พี่น้องในถิ่นเรารับชมกันได้เลยนะครับ...  ??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 04:36:54 pm โดย BlackUnicorn » บันทึกการเข้า

Kittakon
Hero Member

« ตอบ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 10:49:00 am »

สวยงามครับแท่นนี้

Hero Member

« ตอบ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 11:57:51 am »

สวยงามครับแท่นนี้

แอมป์เล็กๆ... มือใหม่หัดทำครับน้าอุ้ย(ขออนุญาตเรียกชื่อเล่นตามน้าๆนะครับ)... ???

yes ผมแอบดูแอมป์ใหญ่งานสวยและคิดว่าน่าจะหนักที่สุดของน้าอยู่ครับ... ถูกใจหลายๆ

ขอบคุณน้าอุ้ยมากๆครับ  ???

Hero Member

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 15, 2015, 09:07:35 pm »

ข่าวรอบค่ำ... 555

วันที่ 17-19 เมษายน 2558 นี้...

สำหรับน้าๆท่านใดที่ยังไม่ได้เล่นสงกรานต์...

เชิญมาเที่ยวงานสงกรานต์พระประแดงนะครับ... หันหน้าเข้าคุยกัน

วันเล่นน้ำสงกรานต์ใหญ่จะตรงกับวันสุดท้าย คือวันอาทิตย์ที่ 19 เมษายน 2558 ครับ... ??

จบการรายงานครับ...  อิอิ

amateur radio
Hero Member

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 15, 2015, 09:17:13 pm »

วันนี้มันมียิงใส่  3ลูก ถูกเด็ก ไป สงกรานต์ แถวบ้าน ตำรวจมากันเพรียบ เดี๋ยว 19นี้อีก   เฮ้อ

Hero Member

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2015, 08:14:54 pm »

ไม่ได้อัพตั้งแต่ช่วงสงกรานต์มาเลยครับ... 555

แอมป์ตัวใหม่ประจำกลุ่มเรา... เสร็จแล้วนะครับน้าๆ...  อิอิ

MAXBOMB
Full Member

2A3 THE POWER

« ตอบ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2015, 12:03:00 pm »

ไม่ได้อัพตั้งแต่ช่วงสงกรานต์มาเลยครับ... 555

แอมป์ตัวใหม่ประจำกลุ่มเรา... เสร็จแล้วนะครับน้าๆ...  อิอิ

สวยทุกส่วนเลยครับ  ถูกใจหลายๆ ถูกใจหลายๆ ถูกใจหลายๆ

Hero Member

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2015, 05:42:06 pm »

ขอบคุณน้า MAXBOMB มากๆครับ... ???

Hero Member

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2015, 07:14:31 pm »

ข่าวครับ...

วันนี้เวลาประมาณ 16 นาฬิกา เกิดเหตุไฟไหม้บริเวณใกล้ตลาดปากน้ำสมุทรปราการบ้านเราครับ...

จบข่าว...

Hero Member

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2015, 10:14:21 pm »

Hero Member

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2015, 08:20:16 pm »

งานนมัสการองค์พระสมุทรเจดีย์

ในปีนี้กำหนดจัดงานเป็นวันที่ 1-12 พฤศจิกายน 2558 ครับ...

น้าๆ >>> AudioDIYClub... สมุทรปราการ... <<< ในงานทุกๆปีที่ผ่านมา... ได้ไปกันบ้างไหมครับ...

หากไป... ชอบเดินส่วนไหน บริเวณไหนของงาน... เผื่อจะได้พบกันครับ... ??

สำหรับผม ส่วนใหญ่จะหาเวลาไป 1 วัน ไปนมัสการองค์พระสมุทรเจดีย์... และเดินดูของสำหรับ DIY. ครับ... ??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2015, 08:40:42 pm โดย BlackUnicorn » บันทึกการเข้า

Hero Member

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 08:39:46 pm »

วันนี้เป็นวันที่ 3 ของงานแล้ว... ยังไม่มีเวลาไปเดินเล่นเลยครับ...

หากผมไปเมื่อไหร่จะนำภาพมาฝากครับ...  ??

Ananchai81
Jr. Member

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 09:36:31 pm »

ในปีนี้กำหนดจัดงานเป็นวันที่ 1-12 พฤศจิกายน 2558 ครับ...

น้าๆ >>> AudioDIYClub... สมุทรปราการ... <<< ในงานทุกๆปีที่ผ่านมา... ได้ไปกันบ้างไหมครับ...

หากไป... ชอบเดินส่วนไหน บริเวณไหนของงาน... เผื่อจะได้พบกันครับ... ??

สำหรับผม ส่วนใหญ่จะหาเวลาไป 1 วัน ไปนมัสการองค์พระสมุทรเจดีย์... และเดินดูของสำหรับ DIY. ครับ... ??

เที่ยวตั้งแต่เล็กจนโต   ฝนตกน้ำท่วมทุกปี   

Hero Member

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 09:57:55 pm »

เที่ยวตั้งแต่เล็กจนโต   ฝนตกน้ำท่วมทุกปี   

ใช่เลยครับน้า Ananchai81 ...  ???

เพราะงานจะจัดอยู่ในช่วงปลายฝนต้นหนาว... และอยู่ในช่วงน้ำขึ้นด้วย... พอจบงานอีกไม่นานก็ลอยกระทงครับ...  ??

Hero Member

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 06:57:37 pm »

วันนี้เป็นวันที่ 3 ของงานแล้ว... ยังไม่มีเวลาไปเดินเล่นเลยครับ...

หากผมไปเมื่อไหร่จะนำภาพมาฝากครับ...  ??

สรุปปีนี้ไม่มีเวลาได้ไปเดินเลยครับ... เฮ้อ

ไม่เป็นไร... ปีหน้าว่ากันใหม่ครับ... ??

Hero Member

« ตอบ #83 เมื่อ: เมษายน 16, 2016, 05:31:06 pm »

สำหรับ "งานประเพณีสงกรานต์พระประแดง" ประจำปี 2559

ปีนี้... ตรงกับ วันที่ 22-24 เมษายน 2559 นะครับพี่น้องชาวสมุทรปราการทุกท่าน... หันหน้าเข้าคุยกัน

Hero Member

« ตอบ #84 เมื่อ: เมษายน 23, 2017, 03:08:25 pm »

วันนี้... สงกรานต์พระประแดงครับ... ???

อัพหัวข้อทีเป็นปีเลย...  555

ขอคิดเรื่องมาคุยในหัวข้อนี้... เพื่อให้เคลื่อนไหวบ้างดีกว่าครับ...  อิอิ

หน้า: 1 2 [3] ขึ้นบน พิมพ์