พฤศจิกายน 23, 2017, 06:20:20 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: จะมีการ ลบ file รูปในเวปเราครั้งใหญ่ ท่านใดต้องการรูปไหน ให้ download เก็บไว้ ด่วน!! (ฝากที่อื่นไม่เกี่ยว)

สมัครเป็นสมาชิก ต้องส่งหลักฐานของท่าน เป็น ภาพถ่าย ใบขับขี่ โดยส่ง email มาที่

และต้อง post แจ้งผู้ดูแลระบบที่หัวข้อนี้ด้วยครับ >>Membership Within 24 Hrs<<

บุคคลทั่วไป ต้องการติดต่อกับเรา โปรดใช้ 

สำหรับการแนบรูปในกระทู้ ขอให้ใช้บริการฝากไฟล์ภายนอก คลิกดูวิธีการทำได้ที่นี่ครับ

+  Audio DIY Club - Network [คลับบ้านๆ ดีไอวาย แท้ๆ ของคนใจดี]
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป
| |-+  สนทนาภาษา DIY
| | |-+  ท่านรู้สึกว่า font ของ club เรา ขนาด มันเหมาะสมให้ยังครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านรู้สึกว่า font ของ club เรา ขนาด มันเหมาะสมให้ยังครับ  (อ่าน 1636 ครั้ง)
ลำน้ำ
Permanent Member
Hero Member

« เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 09:46:19 pm »

ท่านรู้สึกว่า font ของ club เรา ขนาด  มันเหมาะสมให้ยังครับ

ดีอยู่แล้ว หรือ จะเอาใหญ่ หรือ เล็ก กว่านี้ ครับ

บอกผมนิดครับ จะแก้ให้ ตามใจท่านเลยครับ

เอาสบายตาอะครับ   คลับเราเอง ปรับได้ครับ  Grin Grin Grin

โปรดอ่าน !!  

น้าลำเป็นหนี้ ท่านใด รบกวนโปรด PM มาให้ด้วย นะครับ (เผื่อจำไม่ได้ครับ)

ติดต่อ น้าลำน้ำ
Pongsathon
Hero Member

ใจรัก แต่ยังไม่ได้ลงมือทำ

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 10:04:29 pm »

ผมว่าขนาดพอเหมาะแล้วล่ะ รอท่านอื่นแนะต่อ
แต่ผมแปลกใจอย่างนึงครับ ทำไม พื้นที่แสดงตัวอักษรของผม ถึงเป็นสีฟ้า ของท่านพื้นเป็นสีขาว งง

กดเข้าไปดูได้ครับ

http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,140.0.html
Ladybug
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 10:07:42 pm »

ถ้ารู้สึกว่า font เล็กไปก็ กด Ctrl คู่กัย + ใหญ่ไปก็กด Ctrl คู่กับ -
ADA
Jr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 10:22:37 pm »

ถ้ารู้สึกว่า font เล็กไปก็ กด Ctrl คู่กัย + ใหญ่ไปก็กด Ctrl คู่กับ -

แจ่มเลยครับ

Pongsathon
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 11:43:02 pm »

หรือว่ามันสลับไปมาระหว่างฟ้ากับขาว  Huh?

http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,140.0.html
AbZooN
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 12:00:30 am »

ใช่แล้วครับ สลับกัน เดี๋ยวค่อยๆปรับไปทีละจุด ครับ
JP74
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 03:22:13 pm »

ส่วนตัว ผมอยาก จะได้ตัวโตกว่านี้ซักหน่อยอ่ะคับ
ตอนนี้ต้องใช้ความพยายามพอควรเลยทีเดียว ซัก 1-2 point

ปล.  แต่ผมยังวัยรุ่นอยู่นะค๊าบบบบบบบ พี่ ๆ  :-[  :-[  :-[

digitalism
Administrator
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 03:25:05 pm »

Web Browser อะไรครับ
Resolution เท่าไหร่ครับ

ที่ใช้อยู่

ส่วนตัว ผมอยาก จะได้ตัวโตกว่านี้ซักหน่อยอ่ะคับ
ตอนนี้ต้องใช้ความพยายามพอควรเลยทีเดียว ซัก 1-2 point

ปล.  แต่ผมยังวัยรุ่นอยู่นะค๊าบบบบบบบ พี่ ๆ  :-[  :-[  :-[

JP74
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 03:26:51 pm »

1280x800  คับ 

หรือตัวหนังสือผม เล็กอยู่คนเดียว  :-[  :-[

SS-Tiger
Jr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 03:36:09 pm »

อยากให้ปรับ font ให้ใหญ่กว่านี้อีกครับ (ตาไม่ค่อยดี) แบบว่าอ่านนานๆ แล้วตามันล้าครับ

ข้อมูลส่วนตัว: http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,159.0.html
digitalism
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 03:47:05 pm »

เพื่อสักนิด ดีหรือเปล่าครับ ท่านพี่

ใช่แล้วครับ สลับกัน เดี๋ยวค่อยๆปรับไปทีละจุด ครับ

AbZooN
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 04:42:30 pm »

Jp เค้าใช้จอมือถือหรือเปล่า  Grin มันใหญ่มากแล้วนะ ก็ปรับให้ใหญ่ก่อนก็ได้เดี๋ยวค่อยปรับลดจากหน้าเครื่องเอาครับ  Smiley

หรือไม่ก็ ถ้ารู้สึกว่า font เล็กไปก็ กด Ctrl คู่กัย + ใหญ่ไปก็กด Ctrl คู่กับ -
JP74
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 04:55:16 pm »

หรือจอผม  ตัวหนังสือเล็กอยู่คนเดียวคับ   Grin 

เดี๋ยวขออนุญาตลองปรับ ie ผมดูก่อนคับพี่  ผมเห็น front ประมาณ 11 -12 point เองอ่ะคับ  Grin  Grin

JP74
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 05:01:30 pm »

Tongue  Tongue  Tongue  ได้แล้วคับผม  เปิ่นอยู่ตั้งนานคับ  Grin  Grin

ie 7  ไปที่  tab  Page   > > >  Text Size > > >  Largest

ใหญ่ขึ้นทันตา คับผม  Grin  Grin

Pongsathon
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 05:03:13 pm »

ผมก็ออนผ่านมือถือ ตัวอักษรกำ ลัง เหมาะ ครับ

อีกอย่างชอบมาก เลย คือ load หน้า เวบ ได้ เร็วมาก  แต่จากนี้ ไปคงจะ ช้าขึ้น  เพราะ ปริมาณข้อมูล เริ่มมากขึ้น เรื่อยๆ 
ช้า ได้นิดหน่อย  แต่อย่าช้ามาก เป็นพอ

JP74
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 05:05:55 pm »

Grin  Grin  ขออนุญาตนิดนึง 

ผมชอบมากเลยคับที่ผ่านมือถือแล้วมี ข้อความส่วนตัว ขึ้นด้วยคับ  Wink Wink Wink Wink Wink

digitalism
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 05:07:00 pm »

ตามหลัก เมื่อมีข้อมูลมากขึ้น แต่ จะช้าลง นิดหน่อยครับ ไม่ต้องห่วง ครับ   เล่นให้  'บายใจ'

ผมก็ออนผ่านมือถือ ตัวอักษรกำ ลัง เหมาะ ครับ

อีกอย่างชอบมาก เลย คือ load หน้า เวบ ได้ เร็วมาก  แต่จากนี้ ไปคงจะ ช้าขึ้น  เพราะ ปริมาณข้อมูล เริ่มมากขึ้น เรื่อยๆ 
ช้า ได้นิดหน่อย  แต่อย่าช้ามาก เป็นพอ

Banana
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 08:45:53 pm »

ผมรู้สึกว่าจะมี bug นะครับ บางที font ก็ใหญ่แล้วยึดไปด้านขวาจนตรงคำว่า "ใส่การอ้างถึงคำพูด" หายไปเลยอะ

บางที font ก็เล็กไปเลยซะงั้น หรือเป็นที่ IE ผมหว่า  Huh? Huh?
Davit
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 08:54:44 pm »

ดูผ่าน safari ตัวเล็กแต่อ่านสบายๆ ครับ..

boat_53
Jr. Member

chat_53@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 08:59:22 pm »

ดูผ่าน opera ผมว่าก็ ok นะครับ อ่านสบายตาดี   

ที่อยู่จัดส่งครับ >>>  http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,151.0.html
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์