พฤศจิกายน 19, 2018, 04:52:19 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: จะมีการ ลบ file รูปในเวปเราครั้งใหญ่ ท่านใดต้องการรูปไหน ให้ download เก็บไว้ ด่วน!! (ฝากที่อื่นไม่เกี่ยว)

สมัครเป็นสมาชิก ต้องส่งหลักฐานของท่าน เป็น ภาพถ่าย ใบขับขี่ โดยส่ง email มาที่

และต้อง post แจ้งผู้ดูแลระบบที่หัวข้อนี้ด้วยครับ >>Membership Within 24 Hrs<<

บุคคลทั่วไป ต้องการติดต่อกับเรา โปรดใช้ 

สำหรับการแนบรูปในกระทู้ ขอให้ใช้บริการฝากไฟล์ภายนอก คลิกดูวิธีการทำได้ที่นี่ครับ

+  Audio DIY Club - Network [คลับบ้านๆ ดีไอวาย แท้ๆ ของคนใจดี]
|-+  Audio DIY
| |-+  Audio DIY Mall
| | |-+  หาหม้อแปลง 0-2.5-3.5k SE ใช้แล้วหนึ่งคู่ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หาหม้อแปลง 0-2.5-3.5k SE ใช้แล้วหนึ่งคู่ครับ  (อ่าน 409 ครั้ง)
Aufklarung
Permanent Member
Hero Member

das Heimwerken.

w_srirak@yahoo.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: ตุลาคม 31, 2018, 11:04:17 pm »

พอดีนึกอยากจะทำ 808-809 SE ขึ้นมาใหม่อีกสักรอบ เพื่อทดสอบกับ Altec 920 แต่ของเดิมใช้ 7k อยากลอง 3.5k บ้างเพราะวงจรเดิมใช้ค่านี้
มีท่านใดขายบ้างครับ ขอมือสองเท่านั้นนะครับ สภาพยังไงก็ได้ขอให้ไม่ช๊อตรอบ ไม่เละเกินไปพอที่จะลงแท่นแล้วพอดูได้ ก็พอครับ ถ้าได้ของคุณชาตรีก็ดีครับ Grin

ลองเสนอมาครับ งบไม่เยอะนะครับ  ไปก่อน ขอให้มีความสุข

ปล. หม้อของน้าท่านนึงเอาไว้ทำ 300B นะครับ คนละโครงการกัน อันนั้นต้องเก็บเงินอีกนาน ส่วนตัวนี้มีแท่นเดิมอยู่แล้วเอามาทำใหม่ อยากลองฟังดูจริงๆครับ Grin

die Aufkl?rung คือ รู้แจ้ง กระจ่างแจ้ง ให้ความสว่าง (enlightenment) ครับ
อ่านว่า Auf = เอาฟ์ kl?r  = แคลรร และ ung = อุง (บางทีออกเสียงคล้ายๆ วุง)  เอาฟ์แคล์รอุง ครับ (อ่านอังกาลุงก็ได้)
และเป็นชาว [ชมรมคนรัก หลอดหัวจุก] ด้วย

ข้อมูลส่วนตัวครับ http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,111.0.h
na_love
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 08:48:13 am »

มี 3 K ลูกใหญ่ กระแสสูงแน่ๆ มารับได้ที่บ้านครับ

Aufklarung
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 04:11:32 pm »

มี 3 K ลูกใหญ่ กระแสสูงแน่ๆ มารับได้ที่บ้านครับ
ขอบคุณครับน้า  Grin เดี๋ยวพา 71A เข้าไปให้ฟังครับ ไปก่อน ขอให้มีความสุข

die Aufkl?rung คือ รู้แจ้ง กระจ่างแจ้ง ให้ความสว่าง (enlightenment) ครับ
อ่านว่า Auf = เอาฟ์ kl?r  = แคลรร และ ung = อุง (บางทีออกเสียงคล้ายๆ วุง)  เอาฟ์แคล์รอุง ครับ (อ่านอังกาลุงก็ได้)
และเป็นชาว [ชมรมคนรัก หลอดหัวจุก] ด้วย

ข้อมูลส่วนตัวครับ http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,111.0.h
panu_tor
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2018, 11:25:44 am »

ฟังด้วย 71A อยาดได้opt 7k มาลองหลอด  810 เหมือนกัน  อิอิ

na_love
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2018, 01:44:47 pm »

ฟังด้วย 71A อยาดได้opt 7k มาลองหลอด  810 เหมือนกัน  อิอิ

จะลองเมื่อไหร่ บอกด้วย กำลังสั่ง OPT ของ 810 อยู่

panu_tor
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2018, 08:33:44 am »

จะลองเมื่อไหร่ บอกด้วย กำลังสั่ง OPT ของ 810 อยู่

มี opt ให้ยืมลองป่ะ  yes

Aufklarung
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2018, 06:33:33 pm »

7k กระแสต่ำครับ  เศร้า กระแสสูงมีแต่ 10k ครับ  Grin

panu_tor
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2018, 06:40:35 am »

7k กระแสต่ำครับ  เศร้า กระแสสูงมีแต่ 10k ครับ  Grin
555 ขอบคุณครับ 10k น่าจะสูงไปหน่อย  1 ถูกใจหลายๆ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์