audiodiyclub.net

Author Topic: เรื่องเล่า แคท เอสแอล1 โคลน  (Read 32252 times)

0 Members และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Offline meine 69

• Permanent Member
  • Hero Member
    • Email
Re: เรื่องเล่า แคท เอสแอล1 โคลน
« Reply #60 on: ตุลาคม 03, 2015, 09:30:50 AM »
เมี๊ยว เมี๊ยว เมี๊ยว. ....  oew.                             

Offline N-K-F-H

• DIY เล็กๆ
Re: เรื่องเล่า แคท เอสแอล1 โคลน
« Reply #61 on: ตุลาคม 03, 2015, 09:39:06 AM »
แมวๆๆๆๆ กลายเป็นหมี #H_068#
ข้อมูลผมครับ: http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,219.0.html

Offline J_Explorer

• Sr. Member
« Reply #62 on: ตุลาคม 03, 2015, 09:46:03 AM »

ผมเริ่มสับสนแล้วครับ pwxq

cr.http://www.dek-d.com/board/view/3073363/

Offline tankeshi

• Email
« Reply #63 on: ตุลาคม 03, 2015, 09:53:40 AM »
ลองภูมิทางคณิตศาสตร์.....เคยได้ยินกันมั๊ย

อย่า....อย่ามาลองภูมิทางคณิตศาสตร์กับผม ผมไม่มีภูมิทางคณิตศาสตร์ใดๆจะแสดง
ผมแค่ใช้ Perception ให้ครบ รูป รส กลิ่น เสียง  สัมผัส ใส่ใจ+ทุ่มเท รักในสิ่งที่จะทำ
อยู่และเข้าใจกับธรรมชาติของสรรพสิ่ง ก็จะเกิดปัญญาขึ้นได้(ไม่มากก็น้อย) ถึงผมจะเป็นพุทธแท้ๆ แต่ก็แอบมีเซ็นต์ค่อยจ่ายสิ้นเดือนปนอยู่บ้าง ze.s

SS ทำงานเป็นสวิทช์ ความรู้พื้นฐาน อ้างอิงกับเซ็น ไขก็อกน้ำมาก น้ำก็ไหลออกจากก๊อกมาก น้ำออกจากก๊อกใช่ว่าจะเท่ากับน้ำที่อยู่ในท่อ
แล้วจะเอาซีเนอร์มาคุมไฟเกททำไมให้เมื่อยตุ้มเหม่ง  อ้อ...VN2222L ปลอม  ze.s

..แก้ไข เพิ่มรูปครับ

อันนี้ก็เหมือนกันแสดงว่าไม่รู้จริง ถ้าไม่ดีจริงเขาคงไม่ทำกันหรอก รู้ไหม ซีเนอร์ทำหน้าที่ที่เด่นมากคือ เป็น spike killer ยังมีอีก....

ตามที่น้า..บอกมาว่าเอา Zener มาคุมไฟที่เกทซึ่งมันเป็นผลดีคือ เป็น spike killer แสดงว่าวิศวกรของ CAT แมร่งห่วย ไม่รู้จักทำมาแต่แรกหรือ ไม่ยอมมาขอคำแนะนำจากน้า ..
จริงๆแล้ว (VN2222L) มันมี zener ในตัวอยู่แล้วจะเอา zener มาเพิ่ม ทำเพื่อแมวน้ำอะไร
หรือน้า.. แกโชว์เหนือ ฮี่ๆ
วงจรก็ดูที่ปัจจุบันนี่แหละ ดูแล้วใช้สมองคิหน่อย

อธิบายให้ตรงประเด็นอย่าแถและโชว์เกรียน วงจรปัจจุบันและดูจากรูป CAT ก็ไม่มี  zener มาคุมที่เกท
เพราะ  VN2222L มันมี zener ภายในตัวมันเอง ดูดาต้าบ้างจะรู้ว่า vn2222l กับ vn2222 มันต่างกัน   555

« Last Edit: ตุลาคม 03, 2015, 09:56:01 AM by tankeshi »

Offline tankeshi

• Email
« Reply #64 on: ตุลาคม 03, 2015, 09:58:47 AM »
ตำรวจมาตอนจบ รึเปล่า
ผมว่านะถ้าจะเล่าก็เล่าไปแต่ไปวส่อเสียดกระทบกระทั่งคนอื่นเขามันไม่ดีครับ มันเป็นมโนทุจริต วจีทุจริตครับ ถ้าเราคิดว่าเขาเหล่านั้นไม่ถูกแล้วเราทำทำไม
ผมเป็นพูดแรงแบบนี้แหละ

เอ่ออ น้า..  น้าเป็นตำรวจเหรอเปล่า ?  อดรนทนไม่ได้ที่เพื่อนโดนทำร้ายชิมิ?

มาถึงก็ดิ้นใหญ่ เก็บกดอะไรมาหรือเปล่า ไม่ดูเจตนาเจ้าของกระทู้เล้ยย  เขาจะได้รู้กันไง

ผมก็พูดแรงแบบนี้แหละ ฮี่ๆ  555
ผมนี่แหละที่เป็นคนแกะวงจรหมีน้อยออกมาให้ชาว DIY ได้รู้ ถามหน่อยถ้าผมไม่เผยแพร่จะมีใครรูไหม

"สารภาพหรือสร้างภาพ"
อ่อมาสารภาพเรื่อง หมีนี่เอง ถึงว่ามาตอบในส่วนของ เหมียวยังงงๆ เบลอๆ มั่วๆ ฮี่ๆ  555

Online Emmy's Daddy

• If the first watt sucks, why continue?
« Reply #65 on: ตุลาคม 03, 2015, 10:03:09 AM »
.
.
.กรุณา แสดง/แลกเปลี่ยน ความเห็น/ข้อเท็จจริง กัน ด้วยเหตุผล ( อย่าด้วยอารมณ์ หรือ ยั่่วยุ) นะครับ
.
.
ข้อมูลส่วนตัว http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,59.0.html

Online Emmy's Daddy

• If the first watt sucks, why continue?
« Reply #66 on: ตุลาคม 03, 2015, 10:21:41 AM »
 ไปที่บ้านใหญ่สิครับ ทุกคนก็เป็นสมาชิกที่นั่น ถ้าน้าแก้ปัญหาได้อย่างที่ว่ามา ก็จะดังพลุแตกเลยครับ
และจะมีคนรักน้าเพิ่มขึ้นอีกเยอะ.  #H2003#  หน่วยเสี้ยม ze.s

เท่าที่ผมเห็นมาจากงานบ้านสวน ที่ผ่านมา ...  คล้ายกับ ปัญหาที่ว่า ได้รับการแก้ไขได้จริงครับ
แต่นั่นหลังจาก การค้นคว้า ลองถูกลองผิด   +  กำลังสมอง กำลังทรัพย์ และ เวลา จำนวนมหาศาล ที่ใช้ไป ...
..
การค้นคว้า/DIY อาจจะไม่ได้เพื่อเผยแพร่สาธารณะ ด้วยเหตุผลเงื่อนไขต่างๆ ( งานของผมหลายอัน เป็นแบบนี้จึงไม่ได้เอามาลงเวป)
หรือ อาจจะเผยแพร่ให้เป็นสาธารณะ/บนเวปก็ได้ เช่นงานของ คุณ Mr.Tube ที่ผ่านมาก่อนๆและเพื่อนๆ อีกหลายคน
อันนี้ ... เป็น.. สิทธิ์ของเจ้าของฯ ที่จะตัดสินใจ
..
หลายครั้ง ในวิชาชีพ ผมก็ทำคล้าย ๆ แบบนี้ ...
ถ้านะ ถ้า... ผมมีชุดคิตที่ว่าอยู่ นะ ......ถ้าจำเป็น  ผมคงยินดี ยอม จ่ายค่าแรง (+ค่าวิชา) อีกหน่อย ให้คนที่เค้าแก้ปัญหาได้แล้ว ทำให้ ของผมเสียงดังด้วยอ่ะครับ
อย่างน้อย ดีกว่าเอามาดองไว้เฉยๆ ให้เจ็บใจ  และแม้จะพยายามขายต่อ แบบลดราคา ก็ยังไม่มีคนกล้าซื้อ ครับ

ข้อมูลส่วนตัว http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,59.0.html

Offline kirati

• PEOPLE'S UPRISING
    • Email
« Reply #67 on: ตุลาคม 03, 2015, 10:34:03 AM »
 ไปที่บ้านใหญ่สิครับ ทุกคนก็เป็นสมาชิกที่นั่น ถ้าน้าแก้ปัญหาได้อย่างที่ว่ามา ก็จะดังพลุแตกเลยครับ
และจะมีคนรักน้าเพิ่มขึ้นอีกเยอะ.  #H2003#  หน่วยเสี้ยม ze.s

เท่าที่ผมเห็นมาจากงานบ้านสวน ที่ผ่านมา ...  คล้ายกับ ปัญหาที่ว่า ได้รับการแก้ไขได้จริงครับ
แต่นั่นหลังจาก การค้นคว้า ลองถูกลองผิด   +  กำลังสมอง กำลังทรัพย์ และ เวลา จำนวนมหาศาล ที่ใช้ไป ...
..
การค้นคว้า/DIY อาจจะไม่ได้เพื่อเผยแพร่สาธารณะ ด้วยเหตุผลเงื่อนไขต่างๆ ( งานของผมหลายอัน เป็นแบบนี้จึงไม่ได้เอามาลงเวป)
หรือ อาจจะเผยแพร่ให้เป็นสาธารณะ/บนเวปก็ได้ เช่นงานของ คุณ Mr.Tube ที่ผ่านมาก่อนๆและเพื่อนๆ อีกหลายคน
อันนี้ ... เป็น.. สิทธิ์ของเจ้าของฯ ที่จะตัดสินใจ
..
หลายครั้ง ในวิชาชีพ ผมก็ทำคล้าย ๆ แบบนี้ ...
ถ้านะ ถ้า... ผมมีชุดคิตที่ว่าอยู่ นะ ......ถ้าจำเป็น  ผมคงยินดี ยอม จ่ายค่าแรง (+ค่าวิชา) อีกหน่อย ให้คนที่เค้าแก้ปัญหาได้แล้ว ทำให้ ของผมเสียงดังด้วยอ่ะครับ
อย่างน้อย ดีกว่าเอามาดองไว้เฉยๆ ให้เจ็บใจ  และแม้จะพยายามขายต่อ แบบลดราคา ก็ยังไม่มีคนกล้าซื้อ ครับ

like 

Offline Tube_x

• Email
« Reply #68 on: ตุลาคม 03, 2015, 10:35:46 AM »

..
..

like มีเหตุผลตรงประเด็นดีครับ

การโต้เทียงกันด้วยเหตุผลตรงไปตรงมา มีค่ามากครับ มันจะนำไปสู่การแก้ไขปัญหาที่แท้จริง สู่เป้าหมาย แต่....
ถ้าจะเอาเหตุผลวิบัติ จับโน้นนี้ที่ไม่ตรงประเดนมาอ้างกันจับแพะชนแกะ มันไม่ก่อให้ปัญหาถูกแก้ไข แต่...
จะทำให้เกิดข้อขัดแย้งกัน และขัดแย้งกันในประเด็นที่ไม่ใช่การแก้ไขปัญหาที่โจรย์ถามตอนแรก (อย่าทำแบบนักการเมืองเลยครับเบื่อ)

"แก้ไขปัญหา หรือ แก้ตัว หรือ สร้างภาพ"

Online Jakrintr

« Reply #69 on: ตุลาคม 03, 2015, 10:51:37 AM »
และจะมีคนรักน้าเพิ่มขึ้นอีกเยอะ.  #H2003#  หน่วยเสี้ยม ze.s

เท่าที่ผมเห็นมาจากงานบ้านสวน ที่ผ่านมา ...  คล้ายกับ ปัญหาที่ว่า ได้รับการแก้ไขได้จริงครับ
แต่นั่นหลังจาก การค้นคว้า ลองถูกลองผิด   +  กำลังสมอง กำลังทรัพย์ และ เวลา จำนวนมหาศาล ที่ใช้ไป ...
..
..
ถ้านะ ถ้า... ผมมีชุดคิตที่ว่าอยู่ นะ ......ถ้าจำเป็น  ผมคงยินดี ยอม จ่ายค่าแรง (+ค่าวิชา) อีกหน่อย ให้คนที่เค้าแก้ปัญหาได้แล้ว ทำให้ ของผมเสียงดังด้วยอ่ะครับ
อย่างน้อย ดีกว่าเอามาดองไว้เฉยๆ ให้เจ็บใจ  และแม้จะพยายามขายต่อ แบบลดราคา ก็ยังไม่มีคนกล้าซื้อ ครับ

like เพิ่งรู้สึกรักป๋าก็วันนี้แหละครับ

Offline N-K-F-H

• DIY เล็กๆ
« Reply #70 on: ตุลาคม 03, 2015, 10:58:17 AM »

..
..

likeตรงประเด็นเลยครับม๊อด
ข้อมูลผมครับ: http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,219.0.html

Offline kilo

• Jr. Member
« Reply #71 on: ตุลาคม 03, 2015, 11:06:19 AM »
ถูกใจหลายๆ มีเหตุผลตรงประเด็นดีครับ

การโต้เทียงกันด้วยเหตุผลตรงไปตรงมา มีค่ามากครับ มันจะนำไปสู่การแก้ไขปัญหาที่แท้จริง สู่เป้าหมาย แต่....
ถ้าจะเอาเหตุผลวิบัติ จับโน้นนี้ที่ไม่ตรงประเดนมาอ้างกันจับแพะชนแกะ มันไม่ก่อให้ปัญหาถูกแก้ไข แต่...
จะทำให้เกิดข้อขัดแย้งกัน และขัดแย้งกันในประเด็นที่ไม่ใช่การแก้ไขปัญหาที่โจรย์ถามตอนแรก (อย่าทำแบบนักการเมืองเลยครับเบื่อ)

#H_096# #H_096#

Offline METAL Audiophile

« Reply #72 on: ตุลาคม 03, 2015, 11:07:28 AM »
และจะมีคนรักน้าเพิ่มขึ้นอีกเยอะ.  #H2003#  หน่วยเสี้ยม ze.s

เท่าที่ผมเห็นมาจากงานบ้านสวน ที่ผ่านมา ...  คล้ายกับ ปัญหาที่ว่า ได้รับการแก้ไขได้จริงครับ
แต่นั่นหลังจาก การค้นคว้า ลองถูกลองผิด   +  กำลังสมอง กำลังทรัพย์ และ เวลา จำนวนมหาศาล ที่ใช้ไป ...
..
..
ถ้านะ ถ้า... ผมมีชุดคิตที่ว่าอยู่ นะ ......ถ้าจำเป็น  ผมคงยินดี ยอม จ่ายค่าแรง (+ค่าวิชา) อีกหน่อย ให้คนที่เค้าแก้ปัญหาได้แล้ว ทำให้ ของผมเสียงดังด้วยอ่ะครับ
อย่างน้อย ดีกว่าเอามาดองไว้เฉยๆ ให้เจ็บใจ  และแม้จะพยายามขายต่อ แบบลดราคา ก็ยังไม่มีคนกล้าซื้อ ครับ

like
« Last Edit: ตุลาคม 03, 2015, 11:16:16 AM by METAL Audiophile »

Offline agogo

• Born To Be Wild เกิดมาลุย
    • Moby Dick-Led Zeppelin(Studio)
    • Email
« Reply #73 on: ตุลาคม 03, 2015, 11:25:01 AM »
เรียบร้อยแล้วนะครับ
ผมจะได้เหลาต่อ
ยินดีที่ได้รู้จัก...ครับ

ข้อมูลส่วนตัว http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,6494.0.html

Bad Company - Feel Like Making Love

Offline ลำน้ำ

« Reply #74 on: ตุลาคม 03, 2015, 11:26:08 AM »
ผมว่านะถ้าจะเล่าก็เล่าไปแต่ไปวส่อเสียดกระทบกระทั่งคนอื่นเขามันไม่ดีครับ มันเป็นมโนทุจริต วจีทุจริตครับ ถ้าเราคิดว่าเขาเหล่านั้นไม่ถูกแล้วเราทำทำไม

แต่ผมเห็นด้วย กับน้า q คับ

ถ้าเค้าทำไม่ไหว  ใช้ไม่ได้ เลย  กับเรา เพื่อนเรา  วงการเรา  หาที่แจ้ง เคลีย กันไปเลยคับ man man

ถ้าเค้า ทำไม่ถูก  แต่ พอทนได้  ก็ไม่ต้องทำอะไร คับ   ชาวบ้าน เค้ารู้ดี แหละ

ที่สำคัญ  อะไรที่ ไม่ดี เราก็อย่า ทำ  เป็นพอคับ
หาที่แจ้ง
ในเว็บบอร์ด ผมถือว่าเป็นที่แจ้ง(พอสมควร) เลยใช้เว็บบอร์ดเป็นสื่อกลางครับ จะให้ไปโพสต์ที่อื่น ผมเกร็ง...เหมือนต้องยืนกุมไข่แล้วพูดครับ

ถ้าเค้าทำไม่ถูก แต่พอทนได้ ก็ไม่ต้องทำอะไรคับ ชาวบ้านเค้ารู้ดีแหละ
แค่ไม่ชอบใจน่ะครับ

ที่สำคัญ  อะไรที่ไม่ดี เราก็อย่าทำเป็นพอคับ
 like

ผมเห็นว่า ไม่ควร ย้ายฐาน ไปบ้านใหญ่ ครับ  คุยกันอยู่ในบ้าน เรานี้แหละ ...  บ้านเรามีภมูิคุ้มกัน ดี  
แต่ เสียอย่างเดียว  บ้านเรา น้าคนนั้น เค้าไม่ได้เป็น สมาชิก เลยไม่สามารถ โต้ตอบ อธิบายข้อสงสัย ใดๆได้ (หรือ อยากให้ผม เชิญ มาเป็นกรณี พิเศษ ก็ได้นะครับ  เห็นใน face แวปๆ)
เค้าจึงเป็น บุคคลที่ 3   คุยอะไร ก็ระวังเรื่อง หมิ่นประมาท ด้วยนะครับ

อย่างที่ ผู้คุมกฎ ว่า ไว้ ครับ  คุยกันดีๆ ด้วยเหตุผล  เอาให้หมดเรื่อง ค้างคาใจ เลย ครับ
น้าลำ ก็ไม่รู้ว่าจะไป จบที่ไหน  (เพราะไม่เข้าใจ ว่าเกิดอะไรขึ้น และ ด้วยเหตุใด)

เปิดใจกันเต็มที ครับ สบายใจแล้ว ค่อยเริ่มเดินต่อ     น้าลำ รอเป็น house keeper อยู่ ครับไม่ต้องห่วง

โปรดอ่าน !!  

น้าลำเป็นหนี้ ท่านใด รบกวนโปรด PM มาให้ด้วย นะครับ (เผื่อจำไม่ได้ครับ)

ติดต่อ น้าลำน้ำ

Offline Mr.Q

• Newbie
    • Email
« Reply #75 on: ตุลาคม 03, 2015, 11:35:13 AM »

เอ่ออ น้า..  น้าเป็นตำรวจเหรอเปล่า ?  อดรนทนไม่ได้ที่เพื่อนโดนทำร้ายชิมิ?

มาถึงก็ดิ้นใหญ่ เก็บกดอะไรมาหรือเปล่า ไม่ดูเจตนาเจ้าของกระทู้เล้ยย  เขาจะได้รู้กันไง

ผมก็พูดแรงแบบนี้แหละ ฮี่ๆ  555
ผมนี่แหละที่เป็นคนแกะวงจรหมีน้อยออกมาให้ชาว DIY ได้รู้ ถามหน่อยถ้าผมไม่เผยแพร่จะมีใครรูไหม

ผมว่าเค้ากำลังพูดถึงวงจร ปรีแมว กันอยู่รึเปล่าครับ  แต่น้าบอกน้าเป็นคนแกะวงจร ปรีหมีน้อย ซึ่งมันไม่น่าจะเกี่ยวกันรึเปล่าครับ  ผมอ่านแล้วเริ่มงงรึผมเข้าใจอะไรผิดอยู่  pwxq pwxq pwxq  (อย่าหาว่าผมเผือกน่ะครับ คือผมเป็นแค่ผู้ชมที่สงสัยเฉยๆน่ะครับ)
อ่านให้หมดครับ

• Moby Dick-Led Zeppelin(Studio)
    • Email
« Reply #76 on: ตุลาคม 03, 2015, 11:46:31 AM »
EE ENG GG GIN NN NEE EE EER ENGINEER

หูผมบังเอิญได้ยินเสียงนี้ขึ้นมา ท่ามกลางกระแส Anti SOTUS อยากบอกนิดนึงว่า ผมอยู่ฝ่ายฝักไฝ่ระบบSOTUSครับ

S Seniority ความมีอาวุโส
O Order การเคารพรุ่นพี่ที่มาก่อน..เชื่อฟังปฏิบัติตาม
T Tradition ประเพณี คือเป็นสิ่งที่ยึดถือปฏิบัติสืบต่อกันมา
U Unity ความสามัคคี  คือ ต้องรักสามัคคีกัน
S Spirit จิตวิญญาณ ต้องความสำนึกในหน้าที่

ผมขอน้องๆ ที่เรียกผมว่าพี่ ให้เบาๆหน่อยก็แล้วกัน ไม่ได้ห้ามนะครับ แต่ ขอ  y.e.s.

ข้อมูลส่วนตัว http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,6494.0.html

Bad Company - Feel Like Making Love

Offline METAL Audiophile

« Reply #77 on: ตุลาคม 03, 2015, 11:51:15 AM »

แต่ผมเห็นด้วย กับน้า q คับ

ถ้าเค้าทำไม่ไหว  ใช้ไม่ได้ เลย  กับเรา เพื่อนเรา  วงการเรา  หาที่แจ้ง เคลีย กันไปเลยคับ man man

ถ้าเค้า ทำไม่ถูก  แต่ พอทนได้  ก็ไม่ต้องทำอะไร คับ   ชาวบ้าน เค้ารู้ดี แหละ

ที่สำคัญ  อะไรที่ ไม่ดี เราก็อย่า ทำ  เป็นพอคับ
หาที่แจ้ง
ในเว็บบอร์ด ผมถือว่าเป็นที่แจ้ง(พอสมควร) เลยใช้เว็บบอร์ดเป็นสื่อกลางครับ จะให้ไปโพสต์ที่อื่น ผมเกร็ง...เหมือนต้องยืนกุมไข่แล้วพูดครับ

ถ้าเค้าทำไม่ถูก แต่พอทนได้ ก็ไม่ต้องทำอะไรคับ ชาวบ้านเค้ารู้ดีแหละ
แค่ไม่ชอบใจน่ะครับ

ที่สำคัญ  อะไรที่ไม่ดี เราก็อย่าทำเป็นพอคับ
 like

ผมเห็นว่า ไม่ควร ย้ายฐาน ไปบ้านใหญ่ ครับ  คุยกันอยู่ในบ้าน เรานี้แหละ ...  บ้านเรามีภมูิคุ้มกัน ดี  
แต่ เสียอย่างเดียว  บ้านเรา น้าคนนั้น เค้าไม่ได้เป็น สมาชิก เลยไม่สามารถ โต้ตอบ อธิบายข้อสงสัย ใดๆได้ (หรือ อยากให้ผม เชิญ มาเป็นกรณี พิเศษ ก็ได้นะครับ  เห็นใน face แวปๆ)
เค้าจึงเป็น บุคคลที่ 3   คุยอะไร ก็ระวังเรื่อง หมิ่นประมาท ด้วยนะครับ

อย่างที่ ผู้คุมกฎ ว่า ไว้ ครับ  คุยกันดีๆ ด้วยเหตุผล  เอาให้หมดเรื่อง ค้างคาใจ เลย ครับ
น้าลำ ก็ไม่รู้ว่าจะไป จบที่ไหน  (เพราะไม่เข้าใจ ว่าเกิดอะไรขึ้น และ ด้วยเหตุใด)

เปิดใจกันเต็มที ครับ สบายใจแล้ว ค่อยเริ่มเดินต่อ     น้าลำ รอเป็น house keeper อยู่ ครับไม่ต้องห่วง

like

• Email
« Reply #78 on: ตุลาคม 03, 2015, 11:54:22 AM »
นั่งกันเรียบร้อยดีแล้วใช่มั๊ยครับ ผมจะเหลาต่อแล้วนะ ze.s

Offline wan2012

• Email
« Reply #79 on: ตุลาคม 03, 2015, 12:08:16 PM »

ผมว่าเค้ากำลังพูดถึงวงจร ปรีแมว กันอยู่รึเปล่าครับ  แต่น้าบอกน้าเป็นคนแกะวงจร ปรีหมีน้อย ซึ่งมันไม่น่าจะเกี่ยวกันรึเปล่าครับ  ผมอ่านแล้วเริ่มงงรึผมเข้าใจอะไรผิดอยู่  pwxq pwxq pwxq  (อย่าหาว่าผมเผือกน่ะครับ คือผมเป็นแค่ผู้ชมที่สงสัยเฉยๆน่ะครับ)
ผมอ่านทั้งหมดหลายรอบแล้วครับ แต่ที่เค้าพูดถึงปรีหมีกันผมว่ามันไม่ได้มีอะไรพาดพิงถึงน้าเลยอะครับ ก็เลยงง ยังไงผมของดโพสไว้เท่านี้น่ะครับ เดี๋ยวจะเข้าตัวเปล่าๆ  owv owv owv
http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,12219.0.html

ถ้าเก็บเครื่องเสียงทุกแท่นดั่งใจคิด
สิ้นชีวิตจะเก็บมันไว้ตรงไหน
เก็บไว้บ้างขายออกบ้างแบ่งกันไป
ต้องทำใจสมบัติผลัดกันฟัง

Offline mybestboss

• Full Member
    • Email
« Reply #80 on: ตุลาคม 03, 2015, 12:25:29 PM »
นั่งกันเรียบร้อยดีแล้วใช่มั๊ยครับ ผมจะเหลาต่อแล้วนะ ze.s

เหลาต่อครับน้า agogo #M_021#

Offline Mr.Q

• Newbie
    • Email
« Reply #81 on: ตุลาคม 03, 2015, 12:47:20 PM »

ผมอ่านทั้งหมดหลายรอบแล้วครับ แต่ที่เค้าพูดถึงปรีหมีกันผมว่ามันไม่ได้มีอะไรพาดพิงถึงน้าเลยอะครับ ก็เลยงง ยังไงผมของดโพสไว้เท่านี้น่ะครับ เดี๋ยวจะเข้าตัวเปล่าๆ  owv owv owv
เมดอินไทยแลนด์ แดนดินไทยเรา เก็บกันจนเก่า เรามีแต่ของดีๆ.....

เรื่องก็อปเรื่องดัดแปลงนี่ คนไทยเองก็ใช่ว่าจะน้อยหน้า อยู่ที่ใครจะสารภาพหรือสร้างภาพ

Musical Fidelity X-10D = Little bear = หมีน้อย เขียนปริ้นท์ใหม่เรียกชื่อเป็นภาษาไทย เล่นได้สบายใจ?
M7 C22 เอาวงจรเขามาทำเล่นทำขาย ทื่อๆ ตรงๆ แทงกันเห็นๆ ผิดหรือไม่?
CAT SL1 MK2 MK3 Cloned แบบไทยๆล่ะ ไปทางไหนดี?

ป.ล. แค่บ่นกับตัวเอง ไม่ได้ถาม แต่ถ้าจะกรุณาแสดงความเห็นก็จะยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ

อยู่หน้าแรกเลย ไม่ได้พาดพิงหรอก แต่คนที่เขียนปริ้นใหม่และเรียกชือใหม่คือผมนี่แหละ แล้วคุณคำนึงมาโกรธเคืองอะไรผมหรือเปล่า สงสัย

• Email
« Reply #82 on: ตุลาคม 03, 2015, 01:04:08 PM »

เรื่องก็อปเรื่องดัดแปลงนี่ คนไทยเองก็ใช่ว่าจะน้อยหน้า อยู่ที่ใครจะสารภาพหรือสร้างภาพ

Musical Fidelity X-10D = Little bear = หมีน้อย เขียนปริ้นท์ใหม่เรียกชื่อเป็นภาษาไทย เล่นได้สบายใจ?
M7 C22 เอาวงจรเขามาทำเล่นทำขาย ทื่อๆ ตรงๆ แทงกันเห็นๆ ผิดหรือไม่?
CAT SL1 MK2 MK3 Cloned แบบไทยๆล่ะ ไปทางไหนดี?

ป.ล. แค่บ่นกับตัวเอง ไม่ได้ถาม แต่ถ้าจะกรุณาแสดงความเห็นก็จะยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ

อยู่หน้าแรกเลย ไม่ได้พาดพิงหรอก แต่คนที่เขียนปริ้นใหม่และเรียกชือใหม่คือผมนี่แหละ แล้วคุณคำนึงมาโกรธเคืองอะไรผมหรือเปล่า สงสัย

ขอเพิ่มเติมนะครับ(ตัวอักษรแดง)

เอาเป็นว่า น้า "สารภาพ" (ตามที่ผมเรียก จะใช้คำนี้กับน้าก็ไม่ถูก เพราะน้าบอกกับเพื่อนๆ มาแล้วตั้งแต่ต้นก่อนลงมือแจกจ่ายให้เพื่อนๆได้เล่นกัน) like
และผมขอโทษที่กล่าวถึงนะครับ
« Last Edit: ตุลาคม 03, 2015, 01:06:55 PM by agogo »

Online Jakrintr

« Reply #83 on: ตุลาคม 03, 2015, 01:06:27 PM »
จบเรื่องหมี มาพูดเรื่องแมวต่อดีกว่าครับ ze.s

Offline ออดิโอแมน

• คนบ้าหลอด
« Reply #84 on: ตุลาคม 03, 2015, 01:07:03 PM »
ยาว อ่านไม่ทัน  ต้องเอาแบบผมครับ จับกราฟมาลากเส้นโหลดไลน์ วงจรเดียวในจักวาล วงจรไม่แคร์สื่อ  ทำเสร็จแล้วฟังเลย อย่าไปฟังเทียบกับเครื่องอื่น  555

• Email
« Reply #85 on: ตุลาคม 03, 2015, 01:08:59 PM »
.... ขอนึกเพลงนำร่อง แป๊บนึง ewx  เอาไอเด้าน้าลำนี่แหละ 555

.....ถึงมีปริญญายังยื้อแย่งแข่งขัน
หางานทําทั้งวัน มาเป็นเวลาหลายปี
มนุษย์โลกนี้ช่างดิ้นรนขวนขวาย
มนุษย์โลกนี้ช่างดิ้นรนสนสาย ไม่มีเงินก็อดตาย
ไม่มีเส้นก็อดงาน
.....
(ย้อนกลับไปอ่าน ก่อนหมีจะมานะครับ จะได้ต่อเนื่อง)
แล้วทำไมเราเพิ่งเห็น ตัวเอสแอล1 แท้ๆโคลน ออกมาสู่สายตาชาวDIY.กันล่ะ สงสัยกันมั๊ยครับ pwxq ผมวิเคราะห์ได้3อย่าง
1. พาร์ทลิสต์(จากจีน)ผิด ทำกันไม่ได้ ขออนุญาตยกตัวอย่างน้า Hmong ในHTG2 พยายามจนสุดตัวแล้วแต่มีข้อมูลน้อยเกินไป เลยทำไม่เสร็จ

2. ไม่กล้าลุย เก็บของดองเอาไว้ รอแนวหน้าตะลุยฟันนำร่องก่อน
    ตรงนี้ผมมองว่า ด้วยความที่ค่าR ในพาร์ทลิสต์หลายค่าหาซื้อไม่ได้ แต่ไม่ได้คิดที่จะ ขนาน-อนุกรมR ให้ได้ค่าตามพาร์ทลิสต์แล้วลุย

3. ทำเสร็จแล้วล่ะ แต่ไม่อยากเอามาโชว์

.... มีต่อครับขอพักแป๊บ

Offline sweettube

• Newbie
    • Email
« Reply #86 on: ตุลาคม 03, 2015, 01:14:16 PM »
มารอกันแยะแล้ว

Offline Warm

• Email
« Reply #87 on: ตุลาคม 03, 2015, 01:25:11 PM »
เมี๊ยว เมี๊ยว เมี๊ยว. ....  oew.                             
หง่าววววว  ;D
http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,8735.0.html

เมียมี เมียพี่ต้องมา ที่เมียไม่มา ก็เพราะว่าหนีเมียมา

Offline Era

• Jr. Member
« Reply #88 on: ตุลาคม 03, 2015, 01:44:21 PM »
หง่าววววว  ;D
มีคนรายงานมาม่า เลยแวะมาดู
ยาว อ่านไม่ทัน  ต้องเอาแบบผมครับ จับกราฟมาลากเส้นโหลดไลน์ วงจรเดียวในจักวาล วงจรไม่แคร์สื่อ  ทำเสร็จแล้วฟังเลย อย่าไปฟังเทียบกับเครื่องอื่น  555
like

• Email
« Reply #89 on: ตุลาคม 03, 2015, 01:54:52 PM »
ข้อ3. ยกไว้ ไม่พูดถึง
ข้อ2. ผมยืนยันว่าจริง เพราะเท่าที่เห็นๆ ก็มีในHTG2 เป็น10 ทราบจากน้าที่โทรคุยๆกันอีก4-5ชุด
นี่ถ้านับแผ่นปริ้นท์เค้าขายๆไปแล้วก็ร่วมๆ 200ชุด
ยังไม่นับในเวียดนาม ที่ผมยกกระทู้ขึ้นมาอ้างอีก (นี่เป็นสาเหตุที่ผมต้องยกกระทู้ซื้อขายในจีนขึ้นมา เพื่อโปรยเข้าสิ่งที่กำลังพูดถึง)
R ค่าแปลกๆในพาร์ทลิสต์จากจีน หรือหาซื้อไม่ได้มีค่าอะไรบ้าง ผมขอยกตัวอย่างนะครับ
พาร์ทลิสต์ 316 ohm แต่ถ้าดูในตาราง จะเห็นว่าค่านี้ไม่ได้อยู่ในตารางมาตราฐานค่าR ที่โรงงานผลิต
หรือค่า 2.49M 3.15K ผมไปซื้อที่NPE ไม่มีขายเป็นต้น ฟังถึงตรงนี้ น้าๆอาจจะขำผมว่า แค่นี้อ่ะนะ ที่ทำให้ไม่มีคนกล้าลุย
ผมยืนยันว่าเป็นแบบนี้จริงๆ ยกตัวอย่าง น้าTakeshi ที่ทำจนดังแล้วนี่แหละ(หวังว่าคงไม่เอาเรื่องผมที่ยกมาอ้าง) กว่าจะได้ลงมือทำต้องสั่งซื้อและรอR จากเมืองนอก เสียเวลาไปเท่าไหร่ นี่คนใจสู้นะครับ(ยอไว้ก่อน เดี๋ยวแกโกรธที่เอาแกมาอ้าง) นับประสาอะไรกับคนอื่นที่ไม่มีทางไป

ข้อ1. พาร์ทลิสต์ผิด ใช้ อินเตอร์เน็ทให้เกิดประโยชน์สิครับ

มีต่อครับ