พฤษภาคม 28, 2017, 11:22:45 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: สมัครเป็นสมาชิก ต้องส่งหลักฐานของท่าน เป็น ภาพถ่าย ใบขับขี่ โดยส่ง email มาที่
และต้อง post แจ้งผู้ดูแลระบบที่หัวข้อนี้ด้วยครับ >>Membership Within 24 Hrs<<

บุคคลทั่วไป ต้องการติดต่อกับเรา โปรดใช้ 

สำหรับการแนบรูปในกระทู้ ขอให้ใช้บริการฝากไฟล์ภายนอก คลิกดูวิธีการทำได้ที่นี่ครับ

+  Audio DIY Club - Network [คลับบ้านๆ ดีไอวาย แท้ๆ ของคนใจดี]
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป
| |-+  สนทนาภาษา DIY
| | |-+  วิธีทำ linkข้อความที่ลายเซ็นต์
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีทำ linkข้อความที่ลายเซ็นต์  (อ่าน 6797 ครั้ง)
AbZooN
Hero Member

« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 01:13:34 pm »

เวลาทำให้เปิดเวป สองหน้านะครับ เืพื่อความสะดวกในการทำ ในรูปเป็นตัวอย่างจากของผมครับ   

METAL Audiophile
Permanent Member
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 01:28:14 pm »

ไชโย คุณทำได้ ไชโย คุณทำได้ ไชโย คุณทำได้

JamiЯoquaI
Hero Member

ยามเฝ้าเว็บ!

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 01:57:12 pm »

แอบเข้าเว็บวาบหวิวแน่เลยมีเซนเซ้อด้วย  ตลก

ข้อมูลติดต่อผมครับ อีเบย์
Line Pre # 27+ AZ1 << ขายกินแล้ว 
Enjoy Jazz Music With My SE45 + L63 + 80 
???
Mr so-nE ® ☺☺☺☺
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 01:58:44 pm »

เพิ่งรู้นะเนี้ย ขำขำ ขำขำ ขำขำ ขำขำ

ลำน้ำ
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 02:31:55 pm »

กฎไม่ได้บังคับ ว่าจะต้องทำครับ คง เพื่ออยากอยู่กันด้วยความ เข้าใจ ซึ่งกันและกัน มากกว่า ครับ

กฎเขียนไว้ว่า

"(ควรแสดงไว้ใน "ข้อมูลของคน DIY" และ ทำ Link ไว้ที่ลายเซ็น)"

http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,43.0.html

แต่ ลองนึกถึงเหตุการณ์ ที่ เราเอง ต้องขายของกว่า 100 รายการ (มีผู้ที่เคยทำแล้ว ในนี้) แล้ว ผู้ซื้อ กว่า 50 ท่าน บ้างท่าน มี link ที่ลายเซ็น บางท่านไม่มี

ท่านที่ไม่มี link บางท่าน โอนเงินมาแล้ว แต่ คนขายก็ไม่รู้ จะต้องส่งไปที่ไหน  ทำให้มีความลำบากมาก ในการจัดการ การส่งของ   ถ้าหลายๆท่านไม่ได้ทำเอาไว้ เราเอง คงวุ่นวาย น่าดู นะครับ

บางครั้ง ความสุขเชิงจุลภาค ก็อาจ ขัดแย้ง กับ ความสุขเชิงมหาภาค ครับ   อยากให้มองมุม มหาภาค บ้างครับ

สมควร สมควร สมควร อีตาลำน้ำ เขียนอะไรไม่รู้เรื่องอีกแล้ว  สมควร สมควร สมควร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2010, 02:35:55 pm โดย ลำน้ำ » บันทึกการเข้า

โปรดอ่าน !!  

น้าลำเป็นหนี้ ท่านใด รบกวนโปรด PM มาให้ด้วย นะครับ (เผื่อจำไม่ได้ครับ)

ติดต่อ น้าลำน้ำ
nopphong
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 03:39:20 pm »

ท่านที่ไม่มี link บางท่าน โอนเงินมาแล้ว แต่ คนขายก็ไม่รู้ จะต้องส่งไปที่ไหน  ทำให้มีความลำบากมาก ในการจัดการ การส่งของ   ถ้าหลายๆท่านไม่ได้ทำเอาไว้ เราเอง คงวุ่นวาย น่าดู นะครับ

ถ้าผู้ซื้อ ซื้อแล้วแต่ไม่ยอมแจ้งที่อยู่จัดส่ง ผมว่าเป็นความผิดของผู้ซื้อเอง ส่วนตัวคิดว่า สมน้ำหน้าผู้ซื้อเองที่ไม่ได้รับของหรือได้รับของช้าครับ (ขออภัยที่พูดแรง) อีกทั้งหากผู้ขายไม่รู้ที่อยู่จริงๆยังสามารถ pm ถามได้ ไม่ได้ยุ่งยากวุ่นวายอะไร

การใส่ที่อยู่ตัวเองโชว์ไปทุกกระทู้เป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ และเป็นการแสดงว่า คนเว็ปนี้ไม่คิดอะไรนอกจาก จะเข้ามาซื้อมาขาย กันอย่างเดียว เรื่องคุยกันมันเรื่องรองเรื่องไร้สาระเท่านั้น ซึ่งผมไม่คิดว่าเว็ปไหนๆจะอยากให้เว็ปตัวเองเป็นอย่างนั้น จริงไหมครับ

สิ่งที่ลูกผู้ชายที่แท้จริงกลัวมีอยู่เพียงสิ่งเดียว สิ่งนั้นคือน้ำตาของหญิงที่เขารัก
Niwat
Sr. Member

หลงทางเสียเวลา หลงติดหลอดเสียแต่เงิน

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 03:54:43 pm »

การเข้าเมืองตาหลิวก็ต้องหลิวตาตาม 
สมมุติไปประเทศอินเดียแล้วเที่ยวประกาศคนกินโรตีเป็นคนโง่(ที่ไม่ยอมกินข้าว)
เดี๋ยวจะโดนแขกตีหัวหนีกลับบ้านไม่ทัน

การลงลิงค์ที่อยู่ไว้ก็ไม่ได้เป็นอะไรที่แสดงตัวมากมาย คนไม่ใช่สมาชิกคลิ๊กลิงค์ไปมันก็เปิดไม่ได้
บางทีคุยๆไป อยากรู้ว่าหมอนี่ใคร อยู่ที่ใหน ก็คลิ๊กไปดูข้อมูลได้เลย
ซื้อขายก็สบาย ตามที่ว่าข้างบน
คุยกับใครก็ง่ายเพราะเราเปิดเผย ไม่ใช่อีแอบหรือนักเลงคีย์บอร์ดมาจากใหนก็ไม่รู้ ที่จะมาตีหัวแล้วหนีกลับบ้าน

มันจะดีกว่าใหมถ้าเรารักษากติกาที่เขาช่วยกันวางไว้

ชื่อที่อยู่เบอร์โทรครับ
นิวัตน์ เนาวรัตน์วัฒนา 829/2 หมู่7 ถ.เพชรเกษม ต.กุยบุรี อ.กุยบุรี จ.ประจวบคีรีขันธ์ 77150  โทร.088-9078682
nopphong
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 04:07:59 pm »

ไม่ยากครับ ถ้าเมืองนั้นมันหลิ่วตามกันมากจนเรารับไม่ได้ อธิบายเหตุผลให้คนในเมืองฟังว่าทำไมเราไม่ยอมหลิ่วตาก็ไม่ฟัง ยังแอบกัดเราเรื่อยๆ ก็แค่ไม่เข้าเมืองนั้นครับ ยังมีอีกหลายเมืองที่เขาลืมตากันตามปรกติให้เข้าครับ

เอาเป็นว่าผมจะไม่เข้าที่นี่ละกัน คงเหลือเคลียเรื่องหลอดที่ยังค้างโอนเงินอยู่หนึ่งรายการเท่านั้นก็จบกันครับ  

เสียดายเหมือนกันว่าจะคุยเรื่องเพลงกันต่ออีกสักหน่อย แต่ไม่เป็นไรครับ ผมไม่อยากหลิ่วตาให้ตาเจ็บ ??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2010, 04:09:33 pm โดย nopphong » บันทึกการเข้า

สิ่งที่ลูกผู้ชายที่แท้จริงกลัวมีอยู่เพียงสิ่งเดียว สิ่งนั้นคือน้ำตาของหญิงที่เขารัก
Niwat
Sr. Member

หลงทางเสียเวลา หลงติดหลอดเสียแต่เงิน

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 04:15:20 pm »

อย่าเพิ่งไปซิครับ  อยู่เป็นเพื่อนกันก่อนดิ 
ผมก็แค่อยากออกความคิดเห็นบ้าง  เพราะผมเข้ามาที่เวบนี้ไม่ได้คิดจะเข้ามาซื้อมาขายอย่างเดียว
ผมก็เข้ามาคุย มาอ่าน มาถาม หาความรู้
ผมจึงเดือดร้อนที่คุณว่าเหมารวมคนทั้งเวบและออกความคิดเห็นของผมบ้าง  เท่านั้นเอง

ชื่อที่อยู่เบอร์โทรครับ
นิวัตน์ เนาวรัตน์วัฒนา 829/2 หมู่7 ถ.เพชรเกษม ต.กุยบุรี อ.กุยบุรี จ.ประจวบคีรีขันธ์ 77150  โทร.088-9078682
unicon
Sr. Member

devil diy

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 04:22:48 pm »

โดนไม่ใช่น้อย  ดูก่อนท่านทั้งหลาย... จุดประสงค์หลักของการแปะ link ที่ลายเซ็นต์นั้น  ก็เพื่อความเชื่อมั่นในตัวบุคคลมากกว่าครับ  เพราะหากว่าเราจำเป็นต้องลงขายอะไรที่เกินใช้งาน ผู้ซื้อก็สะดวกที่จะดูว่า ตาคนนี้เป็นใครมีที่อยู่เป็นหลักแหล่งรึปล่าว ซื้อแล้วจะมีปัญหามั๊ย ?  ในแง่ของผู้ขายก็จะดูได้ว่าคนที่มาซื้อของเรา เค้ามีที่อยู่ติดต่อได้มั๊ยซื้อแล้วเช็คได้เลยว่าบ้านอยู่ไหน ลงที่อยู่ไว้มั๊ยไม่ต้อง pm กันให้วุ่นวายครับ ซึ่งปกติโดยธรรมชาติแล้วเมื่อมีธุระต้องติดต่อถึงจะคลิกดูครับ ไม่มีธุระก็ไม่รู้จะไปคลิกดูทำไมให้เสียเวลา สรุปก็เพื่อความสะดวกแก่ทุกฝ่ายก็เท่านั้น ไม่ใช่เรื่องต้องซีเรียสอะไรครับ ส่วนท่านใดที่ไม่ลง พักนึงก็รู้ครับว่ามันยุ่งยากพอควร ตอนอยู่บ้านเก่าผมเองก็ไม่ยอมลง เพราะไม่อยากให้รู้ว่าผมเป็นใครแม้แต่ประวัติก็ไม่มี....(แต่ไม่เคยเบี้ยวใคร).. มันยุ่งยากมาก เพราะต้องคอย pm ที่อยู่ให้ผู้ขายไปทุกครั้งเมื่อต้องซื้อ และต้อง pm บัญชีทุกครั้งที่ลงขาย ...ซึ่งมีผลดีมากกว่าครับ...สะดวกดี...คือคำตอบสุดท้ายครับท่าน...อยากโทรหาตาคนนี้แต่ไม่ได้เก็บเบอร์ไว้ก็ "คลิก "...โลด..ชีวิตมันง่ายกว่ากันเยอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2010, 04:28:41 pm โดย Ahoy » บันทึกการเข้า
AbZooN
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 04:27:32 pm »

ท่านที่ไม่มี link บางท่าน โอนเงินมาแล้ว แต่ คนขายก็ไม่รู้ จะต้องส่งไปที่ไหน  ทำให้มีความลำบากมาก ในการจัดการ การส่งของ   ถ้าหลายๆท่านไม่ได้ทำเอาไว้ เราเอง คงวุ่นวาย น่าดู นะครับ

ถ้าผู้ซื้อ ซื้อแล้วแต่ไม่ยอมแจ้งที่อยู่จัดส่ง ผมว่าเป็นความผิดของผู้ซื้อเอง ส่วนตัวคิดว่า สมน้ำหน้าผู้ซื้อเองที่ไม่ได้รับของหรือได้รับของช้าครับ (ขออภัยที่พูดแรง) อีกทั้งหากผู้ขายไม่รู้ที่อยู่จริงๆยังสามารถ pm ถามได้ ไม่ได้ยุ่งยากวุ่นวายอะไร

การใส่ที่อยู่ตัวเองโชว์ไปทุกกระทู้เป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ และเป็นการแสดงว่า คนเว็ปนี้ไม่คิดอะไรนอกจาก จะเข้ามาซื้อมาขาย กันอย่างเดียว เรื่องคุยกันมันเรื่องรองเรื่องไร้สาระเท่านั้น ซึ่งผมไม่คิดว่าเว็ปไหนๆจะอยากให้เว็ปตัวเองเป็นอย่างนั้น จริงไหมครับ
ผมนึกว่าจะจบไปแล้ว ความจริงผมก็ได้ชี้แจงไปแล้วในกระทู้ก่อนหน้านี้  ว่ามันเป็นสิทธิ์ของท่านที่จะแปะหรือไม่แปะ ไว้ที่ลายเซ็นต์ แต่หากมีการซื้อขาย ก็ควรจะ link มาใส่ไว้เพื่อความโปร่งใส  กติกา เค้าก็บอกไว้ชัดเจนอยู่แล้ว คุณลำน้ำก็ได้มาโพสไว้ในกระทู้ก่อนหน้านี้ แต่ที่ผมมาบอกวิธีก็เพื่อให้คนที่เค้าต้องการจะแปะแต่ทำไม่เป็น เท่านั้น ผมไม่ได้มีเจตนาเพื่อจะชี้นำท่าน โปรดเข้าใจในเจตนาให้ถูกต้องด้วยครับ
marky
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 04:40:55 pm »

.... ผมมีเรื่องอย่างนึง อยากขอความร่วมมือกันหน่อยครับ สำหรับการใส่ลายเซ็นต์ที่เป็นภาพเคลื่อนไหวได้นั้น เกิดปัญหาที่เวลาผมเปิดหน้าเวปเพจ แล้วมันหน่วงๆช้ามากครับ ไม่สนุกเลย
และหากน้าๆที่มีลายเซ็นต์แบบนั้น โพสกระทู้ไปเรื่อยๆเยอะๆ มันก้อจะรกตาผมมากๆครับ ยังไงตรงจุดนี้ผมว่าไม่จำเป็นก้อเคลียร์ๆกันเอาออกด้วยครับ ....

nopphong
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 04:49:39 pm »

โพสข้างบน เกิดขึ้นจากข้อความนี้ครับ

กฎไม่ได้บังคับ ว่าจะต้องทำครับ คง เพื่ออยากอยู่กันด้วยความ เข้าใจ ซึ่งกันและกัน มากกว่า ครับ

กฎเขียนไว้ว่า

"(ควรแสดงไว้ใน "ข้อมูลของคน DIY" และ ทำ Link ไว้ที่ลายเซ็น)"

http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,43.0.html

แต่ ลองนึกถึงเหตุการณ์ ที่ เราเอง ต้องขายของกว่า 100 รายการ (มีผู้ที่เคยทำแล้ว ในนี้) แล้ว ผู้ซื้อ กว่า 50 ท่าน บ้างท่าน มี link ที่ลายเซ็น บางท่านไม่มี

ท่านที่ไม่มี link บางท่าน โอนเงินมาแล้ว แต่ คนขายก็ไม่รู้ จะต้องส่งไปที่ไหน  ทำให้มีความลำบากมาก ในการจัดการ การส่งของ   ถ้าหลายๆท่านไม่ได้ทำเอาไว้ เราเอง คงวุ่นวาย น่าดู นะครับ

บางครั้ง ความสุขเชิงจุลภาค ก็อาจ ขัดแย้ง กับ ความสุขเชิงมหาภาค ครับ   อยากให้มองมุม มหาภาค บ้างครับ

สมควร สมควร สมควร อีตาลำน้ำ เขียนอะไรไม่รู้เรื่องอีกแล้ว  สมควร สมควร สมควร

ซึ่ง...ผมไม่เห็นด้วย

โดยส่วนตัวมีความคิดเรื่องเข้าเมืองตาหลิ่วในแบบนี้ คือถ้าที่ๆนึงมีกฎ และเป็นกฎที่เราไม่อยากทำ สุดท้ายถ้าเรายอมทำก็หมายถึงเราต้องการผลประโยชน์จากที่นั้นอยู่เราถึงได้ยอมฝืนใจตัวเองทำ การอยู่ในที่ไหนๆทำอะไรแบบ จำทน เพื่อหวังผลประโยชน์ ที่นั้นๆมันไม่เวิคในระยะยาวหรอกครับ

ซึ่งแต่ถ้าเราเขาไปในที่นั้นในแบบต้องการจะแบ่งปัน ต้องการจะให้มากกว่ารับ มีเหตุผลอะไรที่ต้องทน

ส่วนความเห็นท่านนี้
อย่าเพิ่งไปซิครับ  อยู่เป็นเพื่อนกันก่อนดิ  
ผมก็แค่อยากออกความคิดเห็นบ้าง  เพราะผมเข้ามาที่เวบนี้ไม่ได้คิดจะเข้ามาซื้อมาขายอย่างเดียว
ผมก็เข้ามาคุย มาอ่าน มาถาม หาความรู้
ผมจึงเดือดร้อนที่คุณว่าเหมารวมคนทั้งเวบและออกความคิดเห็นของผมบ้าง  เท่านั้นเอง

อันนี้ไม่ว่ากันที่ท่านยั๊วเพราะผมก็เจตนาเช่นนั้น
เพราะอยากให้มองกันว่า ถ้าเข้ามาด้วยเจตนาเพื่อพูดคุยกันเป็นหลัก ไม่ได้กะจะซื้อขายกันเป็นหลัก มีที่ไหนบ้างเอาต้องใส่ชื่อที่อยู่ตัวเองไว้ในลายเซ็น  Huh?
ถ้ามีโพสกดดันกันถึงขนาดว่า มันขัดต่อความสุขส่วนรวม กันเลยทีเดียวแบบนี้ จะไม่ให้พูดว่าเว็ปนี้ตั้งใจซื้อขายกันเป็นหลักได้ยังไงครับ  Huh? ซึ่งถ้ามันจริงตามที่ผมพูดก็ไม่ได้ผิดปรกติอะไร แต่ละเว็ปย่อมมีเจตนาของตัวเอง จะตั้งขึ้นมาเพื่อซื้อขายกันเป็นหลักก็ไม่ว่ากัน ผมแค่รู้สึกว่าผมคงเข้าใจผิดไปเองว่าที่นี่เป็นที่พูดคุยของชาว diy เป็นหลัก ในเมื่อหลงเข้ามา และคนในนั้นเขาบอกว่า ไม่ใช่นะคุณเข้าผิดบ้านแล้ว ผมก็รีบเผ่นออกเท่านั้นเอง อิอิ
ปล.จริงๆผมเข้ามาที่นี่เพราะคุณ electron ชวน และเห็นว่าที่นี่น่าจะพูดคุยกันเรื่อง diy ได้หลายๆเรื่อง กลุ่มย่อยหน่อยจะได้คุยอะไรกันได้สนิทมากขึ้นกว่าบอร์ดใหญ่ๆ ก็เลยเข้ามาครับ ไม่คิดว่าจะซีเรียสกันเรื่องลิ้งที่อยู่กันขนาด ความสุขเชิงจุลภาค ก็อาจ ขัดแย้ง กับ ความสุขเชิงมหาภาค ขนาดนี้ ซึ่งผมมองว่าเป็นสิทธิส่วนตัวนะครับ ผมไม่ทำผมก็ลำบากเอง ไม่ได้รับของก็สมน้ำหน้าตัวเอง ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2010, 04:51:52 pm โดย nopphong » บันทึกการเข้า

nopphong
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 04:54:08 pm »

.... ผมมีเรื่องอย่างนึง อยากขอความร่วมมือกันหน่อยครับ สำหรับการใส่ลายเซ็นต์ที่เป็นภาพเคลื่อนไหวได้นั้น เกิดปัญหาที่เวลาผมเปิดหน้าเวปเพจ แล้วมันหน่วงๆช้ามากครับ ไม่สนุกเลย
และหากน้าๆที่มีลายเซ็นต์แบบนั้น โพสกระทู้ไปเรื่อยๆเยอะๆ มันก้อจะรกตาผมมากๆครับ ยังไงตรงจุดนี้ผมว่าไม่จำเป็นก้อเคลียร์ๆกันเอาออกด้วยครับ ....

แปลว่าถึงเวลาอัพเกรดคอมแล้วครับคุณ marky  ขำขำ

AbZooN
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 05:26:08 pm »

คนส่วนใหญ่ที่มาที่นี่ก็เน้นที่จะทำกิจกรรมกลุ่มร่วมกันครับ  เพราะที่นี่ไม่ได้มีคนเก่ง (เทพมาจุติ) เหมือนกับที่เวปอื่นๆ เน้นที่จะช่วยเหลือเกื้อกูล แบ่งปัน และ แลกเปลี่ยน กันเป็นหลัก มากกว่าที่จะมามองในเรื่องของผลโยชน์ ใครได้ ใครเสีย ทุกอย่างจะพิสูจน์ได้ที่การกระทำ  มากกว่าที่จะมานั่งพูดถกเถียงกัน และ ทางเวปก็จะไม่ไปริดรอนสิทธิอันชอบธรรมของเพื่อนสมาชิกครับ 
เอกจัง
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 05:48:20 pm »

Huh? Huh? Huh?

ไม่มีความเห็น  แต่อยากมีส่วนร่วม   Grin Grin Grin

ที่พักกาย .... ที่พักใจ ..... http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,304.0.html
nopphong
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 05:49:50 pm »

ทางเวปก็จะไม่ไปริดรอนสิทธิอันชอบธรรมของเพื่อนสมาชิกครับ 
ชอบตรงนี้ครับ ถ้าทางเว็ปคอนเฟิมว่าเป็นสิทธิอันชอบธรรม และ ผู้อื่นไม่มีสิทธิ์ก้าวก่าย อันนี้ถึงไหนถึงกันครับคบกันได้อีกนาน
จริงๆผมก็ไม่ได้เป็นเทพมาจุติอะไร เพียงแต่เป็นคนที่ชอบคิด ชอบทำ และชอบแบ่งปันความรู้ ชอบให้มากกว่ารับ เท่านั้นครับ แค่ไม่อยากให้ใครมาก้าวก่ายในสิ่งที่ผมมองว่าเป็นสิทธิส่วนตัวเท่านั้นเองครับ

JP74
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 07:08:59 pm »

ว่าแต่ ถ้าผมอยากมี  ชากีร่า มาเต้นแบบน้าป้อบ้างนี่ 

ต้องเป็น gif หรือเป็นวีดีโอไฟล์คับ

ลำน้ำ
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 07:10:37 pm »

ที่จริง แล้ว ท่าน nopphong จะทำ link หรือไม่ ก็ไม่มีใครว่าท่านได้ รวมถึงผมด้วย ครับ ไม่มีใครมีสิทธิ จะทำอย่างนั้น (ส่วนตัวผมยอมรับ ด้วยซ้ำไปครับ)
และ ท่าน nopphong ก็มีสิทธิ ในการซื้อ ขายได้ทุกอย่างครับ

แต่ ที่ผมเขียน เพื่อสนับสนุน หลายๆ ท่าน ที่ได้ทำไว้แล้ว และ คิดว่ากำลังจะทำครับ

และ ถ้า web นี้จะเป็น เวปซื้อขายของ และ คุยเรื่องไร้สาระ อย่างเดียว ก็ไม่มีใครว่าอะไรได้ครับ เวปนี้เป็นของพวกเราทุก คน อยากให้ไปทางไหน ก็ไป ครับ
ขอให้มีความสุข ก็แล้วกัน ครับ

เราเริ่มมี การศึกษา งานใหม่ๆ เพิ่มขึ้นนะครับ

1. ห้อง SS ก็มี amp 120W มี DI DAC มี I/V SS และ อื่นๆ อีก จำไม่ได้
2. ห้อง Tube ก็มี Pre หลอด Regulate SS
3. ทำมีการทำ DAC พร้อมกัน จำนวนมาก (นับสิบเครื่อง)
4. มีการทำ amp dissimilar เยอะมาก มีเบอร์อะไรขุด มาทำ    ให้รู้กันไป
5. มี บ้าน เล็ก บ้าน น้อย ที่รักกัน
6. มี เงิน เข้า web อีก 7000 ยังไม่รู้จะเอาไปใช้อะไร

ไม่รู้นะ ผมว่า ก็โอเค แล้ว สำหรับ ไม่กี่เดือน ที่เปิดมา

โปรดอ่าน !!  

น้าลำเป็นหนี้ ท่านใด รบกวนโปรด PM มาให้ด้วย นะครับ (เผื่อจำไม่ได้ครับ)

ติดต่อ น้าลำน้ำ
METAL Audiophile
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 07:57:04 pm »

ว่าแต่ ถ้าผมอยากมี  ชากีร่า มาเต้นแบบน้าป้อบ้างนี่ 

ต้องเป็น gif หรือเป็นวีดีโอไฟล์คับ

เอาไฟลล์ gif ไปแปะไว้ที่เวบฝากรูปครับ แล้วเอาลิ้งมาวาง เหมือนวลาเราโพสแหล่ะครับ

จะว่าไปผมนั่งดูตูดชากีร่ามากๆก็เวียนหัวเหมือนกัน เดี๋ยวหาอะไรที่มันไม่เวียนหัวมาวางใหม่ดีกว่า  ขำขำ

meine 69
Hero Member

นั่นไง!!!

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 08:09:43 pm »

ที่บ้านหมิม  เวลาใครมาบ้าน หมิมจะบอกให้ถอดรองเท้าก่อนเข้าบ้าน  ซึ่งที่ผ่านมา ทุกคนก้อยอมถอดแต่โดยดี แต่ถ้าใครมาถึงหน้าบ้านแล้ว และคิดว่า ทำไมตรูต้องถอดรองเท้าก่อนเข้าบ้านนี้ด้วยฟร๊ะ  ไม่อยากถอด ก้อ ไม่ต้องถอดค่ะ  แต่ก้อเข้าบ้านไม่ได้เหมือนกัน  นั่นหมายความว่า คุณมีสิทธิ์จะยืนฟังเพลงอยู่หน้าบ้าน ยืนดูคนในบ้านคุยกัน  ยืนดูหมิมขายของอยู่ในบ้าน   หรือไม่ ก้อกลับไป แค่นั้นเอง

...... หมายถึงที่บ้านหมิมนะคะ    ขอบคุณครับ จุ๊บๆ

Banana
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 08:23:18 pm »

สบายๆตามสโลแกนเลยครับ ทุกท่านมีสิทธิเต็มที่ ขอแค่อยู่แบบพี่ๆน้องๆก็โอแล้วครับ  ?? ??
JamiЯoquaI
Hero Member

ยามเฝ้าเว็บ!

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 08:50:04 pm »

แมวน้าบัง ฮามากครับ...  ตลก

ข้อมูลติดต่อผมครับ อีเบย์
Line Pre # 27+ AZ1 << ขายกินแล้ว 
Enjoy Jazz Music With My SE45 + L63 + 80 
???
AbZooN
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 08:54:32 pm »

ลองนึกถึงอาบังทำท่านี้ดิ รับรองฮา ขำกลิ้ง
Banana
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 08:58:22 pm »

มาเล่นแมวผมแระ                       

ขำกลิ้ง ขำกลิ้ง
เอกจัง
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 08:59:28 pm »

มาเล่นแมวผมแระ                       

ขำกลิ้ง ขำกลิ้ง

สั่น.......ยิกยิก.............. Grin Grin

ที่พักกาย .... ที่พักใจ ..... http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,304.0.html
Atomic
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 09:28:07 pm »

เชิญเสวนากันให้เข้าใจกัน เคลียร์กันให้หมดใจนะครับ แล้วเราจะได้ช่วยกันทำชุมชนของเราให้เดินไปข้างหน้าต่อไปด้วยความเข้าใจกัน ไม่มีการขัดคอกันอีก เรื่องแบบนี้บอกตรงๆคับไม่ค่อยอยากแจมซักเท่าไรอ่ะ อยากแจมเรื่องสนุกสนานเฮฮามากกว่าครับ ชีวิตจริงข้างนอกก็เครียดพออยู่แว้วครับ  ช่วยกันทำที่นี่ให้เป็นแบบ สบาย ๆ กันดีกว่าครับพี่น้องคับ...นะ...นะ....ลุงเฉย..ขอออ ล่ะ น๊า   ??

ปล.  เดี๋ยวจะหาหนังสติ๊กมายิงแมวซะหน่อย...กวน มั่ก ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2010, 09:29:47 pm โดย Electron » บันทึกการเข้า
nopphong
Sr. Member

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 11:51:40 pm »

ผมขอสักกระทู้ส่งท้ายนิดนึงนะครับ พอดีหันมามองตัวเองว่าทำไมถึงมาที่นี่

ผมว่าหลายๆคนรวมทั้งผมมาที่นี่ รวมทั้งผู้ร่วมกันก่อตั้งเว็ปด้วย เพราะรำคาญกฎระเบียบหยุมหยิมที่ตั้งกันมาที่เว็ปโน้น มันไม่เป็นอิสระ มันไม่เป็นกันเอง

แต่มาวันนี้เรากลับมาย้ำกฎระเบียบกันเสียเอง เสียบรรยากาศมากๆ รู้สึกเหมือนหนีเสือปะจรเข้กันเลยทีเดียว  Tongue เอาล่ะผมอาจจะคิดมากไปเอง ต้องขออภัยครับที่ทำให้เสียบรรยากาศครับ สมควร

AbZooN
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 12:04:03 am »

ผมขอสักกระทู้ส่งท้ายนิดนึงนะครับ พอดีหันมามองตัวเองว่าทำไมถึงมาที่นี่

ผมว่าหลายๆคนรวมทั้งผมมาที่นี่ รวมทั้งผู้ร่วมกันก่อตั้งเว็ปด้วย เพราะรำคาญกฎระเบียบหยุมหยิมที่ตั้งกันมาที่เว็ปโน้น มันไม่เป็นอิสระ มันไม่เป็นกันเอง

แต่มาวันนี้เรากลับมาย้ำกฎระเบียบกันเสียเอง เสียบรรยากาศมากๆ รู้สึกเหมือนหนีเสือปะจรเข้กันเลยทีเดียว  Tongue เอาล่ะผมอาจจะคิดมากไปเอง ต้องขออภัยครับที่ทำให้เสียบรรยากาศครับ สมควร
ไม่ต้องคิดมากหรอกครับ บ้านมีกฎบ้าน  เมืองมีกฎเมือง  ทุกอย่างตรึงไปก็ขาด หย่อนไปก็เละเทะ มันถึงต้องมี กฎ เพื่อรักษาความเป็นระเบียบ  เนี่ยแหละครับชีวิต "มนุษย์" ผู้ไม่มีควมพอดี ไม่งั้นทั่วโลกคงไม่วุ่นวายกันขนาดนี้  จงทำไปเถอะครับ ถ้าคิดว่าสิ่งที่ทำนั้นเป็นสิ่งที่ดี  แต่ที่นี่กฎกติกา สมาชิกเป็นผู้เขียนกันขึ้นมา เจ้าของก็คือ สมาชิกทุกท่าน ไม่ใช่ใครคนใดคนหนึ่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2010, 12:07:36 am โดย DHT_Club » บันทึกการเข้า
JP74
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 09:43:08 am »

เอาไฟลล์ gif ไปแปะไว้ที่เวบฝากรูปครับ แล้วเอาลิ้งมาวาง เหมือนวลาเราโพสแหล่ะครับ

จะว่าไปผมนั่งดูตูดชากีร่ามากๆก็เวียนหัวเหมือนกัน เดี๋ยวหาอะไรที่มันไม่เวียนหัวมาวางใหม่ดีกว่า  ขำขำ

ขอบคุณคับน้าป้อ  นึกว่าเอา VDOไฟล์มาใส่เสียอีกคับ ขำขำ

หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์