พฤศจิกายน 20, 2017, 07:27:46 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: สมัครเป็นสมาชิก ต้องส่งหลักฐานของท่าน เป็น ภาพถ่าย ใบขับขี่ โดยส่ง email มาที่
และต้อง post แจ้งผู้ดูแลระบบที่หัวข้อนี้ด้วยครับ >>Membership Within 24 Hrs<<

บุคคลทั่วไป ต้องการติดต่อกับเรา โปรดใช้ 

สำหรับการแนบรูปในกระทู้ ขอให้ใช้บริการฝากไฟล์ภายนอก คลิกดูวิธีการทำได้ที่นี่ครับ

+  Audio DIY Club - Network [คลับบ้านๆ ดีไอวาย แท้ๆ ของคนใจดี]
|-+  Audio DIY
| |-+  Audio DIY Show Room - Tube (ผู้ดูแล: yoss, micro)
| | |-+  >>> 35C5 SE. Secret Project. แอบทำแอมป์ให้คุณปู่ครับ... <<<
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: >>> 35C5 SE. Secret Project. แอบทำแอมป์ให้คุณปู่ครับ... <<<  (อ่าน 468 ครั้ง)
BlackUnicorn
Permanent Member
Hero Member

« เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2017, 10:10:57 pm »

เนื่องจากช่วงนี้ผมมีความสุขมาก... จากการพักผ่อนด้วยการฟังเพลงจากแอมป์หลอดที่ได้ลงมือทำเอง... มันมีเรื่องราว... ความรู้... มิตรภาพ... และอื่นๆอีกมากมาย... แฝงอยู่ตลอดการเดินทาง... และจบด้วยความภาคภูมิใจทุกครั้งที่ได้เห็น... และได้ฟังเสียงแอมป์หลอดที่ทำครับ...  ??

แล้ววันหนึ่ง... ผมก็ชวนคุณปู่เข้ามาทดลองฟังเสียง... ดูท่าทางคุณปู่จะชอบมาก... บางอย่างไม่จำเป็นต้องพูด... ดูที่ภาษากายก็รับรู้ได้ครับ...  ???

ผมจึงมีความคิดว่า... อยากทำแอมป์หลอดให้คุณปู่ฟังสักแท่นหนึ่ง... เริ่มต้นง่ายๆ... ไม่ซับซ้อน... ใช้งานง่าย... และปลอดภัยครับ...  .oxox

เป็นช่วงจังหวะพอดีกับที่ได้หลอด 35C5 มาชุดหนึ่ง... ผมจึงคิดว่า... น่าจะเริ่มจากหลอดเบอร์นี้ละครับ... ร่วมมือร่วมใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2017, 10:29:26 pm โดย BlackUnicorn » บันทึกการเข้า

♪#♬♩♭♫。 ข้อมูลส่วนตัวครับ. 。♫♭♩♬#♪

Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2017, 10:15:28 pm »

หลอดเริ่มเรื่อง 35C5 ครับ... ??

♪#♬♩♭♫。 ข้อมูลส่วนตัวครับ. 。♫♭♩♬#♪

Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2017, 10:20:32 pm »

ด้วยความที่เป็นมือใหม่... ยังไม่ทราบว่าวงจรไหนที่ทำแล้วจะออกมาดี... ผมขอรบกวนน้าๆช่วยชี้แนะวงจรในเบื้องต้น... เพื่อเป็นแนวทางในการเดินหน้าโปรเจคต่อไปครับ...  .oxox

ขอบคุณครับ...  ???

Tronik
Newbie

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2017, 10:20:17 am »

ลองดูวงจรของ 50C5 ด้วยมั้ยครับ น้า BlackUnicorn
ถ้าใช้กูเกิ้ล "50c5 SE" จะเป็นวงจรภาพแรกๆ ในค้นหาด้วยรูปภาพเลยครับ
แต่ไม่เคยทำ ไม่รู้เสียงจะออกมาถูกใจรึเปล่า
ส่วนเรื่องหลอดพอมีแบ่งกันครับ

Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2017, 12:56:47 pm »

ลองดูวงจรของ 50C5 ด้วยมั้ยครับ น้า BlackUnicorn
ถ้าใช้กูเกิ้ล "50c5 SE" จะเป็นวงจรภาพแรกๆ ในค้นหาด้วยรูปภาพเลยครับ
แต่ไม่เคยทำ ไม่รู้เสียงจะออกมาถูกใจรึเปล่า
ส่วนเรื่องหลอดพอมีแบ่งกันครับ

เดี๋ยวผมลองค้นหา... และศึกษาวงจร 50C5 ดูครับ... .oxox

ขอบคุณน้า Tronik มากๆครับ...  ???

pisut99
Jr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 08:06:57 pm »

อิอิ

มาจาก อ.มด บ้านโน้น

http://www.htg2.net/index.php/topic,43984.0.html

http://www.htg2.net/index.php/topic,92374.0.html

* 50c5se (1).jpg (58.42 KB, 500x477 - ดู 39 ครั้ง.)

Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2017, 04:52:20 pm »

ถูกใจหลายๆ

12DT8 ไม่คุ้นตา... สงสัยมือใหม่งบน้อยจะยังไม่มี... ขอศึกษาและลองค้นหาหลอดเบอร์นี้ก่อนครับ... .oxox

ขอบคุณน้า pisut99 มากๆที่ชี้แนะครับ...  ???

pisut99
Jr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 06:40:07 pm »

ถูกใจหลายๆ

12DT8 ไม่คุ้นตา... สงสัยมือใหม่งบน้อยจะยังไม่มี... ขอศึกษาและลองค้นหาหลอดเบอร์นี้ก่อนครับ... .oxox

ขอบคุณน้า pisut99 มากๆที่ชี้แนะครับ...  ???

ราคาถูกครับ 150 ลองถามดูครับน่าจะยังมีเหลือ

http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,22864.0.html

Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 08:28:13 pm »

ถูกใจหลายๆ

ราคาถูกครับ 150 ลองถามดูครับน่าจะยังมีเหลือ

http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,22864.0.html

yes

ขอบคุณน้า pisut99 มากๆครับ...  ???

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์