พฤศจิกายน 19, 2018, 04:49:12 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: จะมีการ ลบ file รูปในเวปเราครั้งใหญ่ ท่านใดต้องการรูปไหน ให้ download เก็บไว้ ด่วน!! (ฝากที่อื่นไม่เกี่ยว)

สมัครเป็นสมาชิก ต้องส่งหลักฐานของท่าน เป็น ภาพถ่าย ใบขับขี่ โดยส่ง email มาที่

และต้อง post แจ้งผู้ดูแลระบบที่หัวข้อนี้ด้วยครับ >>Membership Within 24 Hrs<<

บุคคลทั่วไป ต้องการติดต่อกับเรา โปรดใช้ 

สำหรับการแนบรูปในกระทู้ ขอให้ใช้บริการฝากไฟล์ภายนอก คลิกดูวิธีการทำได้ที่นี่ครับ

+  Audio DIY Club - Network [คลับบ้านๆ ดีไอวาย แท้ๆ ของคนใจดี]
|-+  Audio DIY
| |-+  Audio DIY Gallery (ผู้ดูแล: BlackUnicorn)
| | |-+  อยากให้มีกระทู้รวมหลอดเบอร์ ต่างๆ ในแต่ละยี่ห้อครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มีกระทู้รวมหลอดเบอร์ ต่างๆ ในแต่ละยี่ห้อครับ  (อ่าน 2243 ครั้ง)
METAL Audiophile
Permanent Member
Hero Member

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 02:03:59 am »

จะได้เอาไว้ดูโครงสร้างในกรณีที่เบอร์ลบครับ ขอความเห็นพี่ๆด้วยครับ

AbZooN
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 08:54:06 am »

จะได้เอาไว้ดูโครงสร้างในกรณีที่เบอร์ลบครับ ขอความเห็นพี่ๆด้วยครับ
ก็ดีครับ เอามาโพสกันได้เลยเดี๋ยวผมแยกหมวดให้เอง เพียงแต่ขึ้นหัวข้อด้วยว่าเป็น Driver หรือ power  pentode หรือ triode จะได้สะดวกเวลามารวบรวมหมวดหมู่ ครับผม ไชโย คุณทำได้
TOM
Hero Member

Less is more

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 10:11:40 pm »

ก็ดีครับ เอามาโพสกันได้เลยเดี๋ยวผมแยกหมวดให้เอง เพียงแต่ขึ้นหัวข้อด้วยว่าเป็น Driver หรือ power  pentode หรือ triode จะได้สะดวกเวลามารวบรวมหมวดหมู่ ครับผม ไชโย คุณทำได้

อยากโชว์หลอดละ ซิ ................ Grin Grin Grin Grin ตลก ตลก ขำขำ ขำขำ ขำกลิ้ง ขำกลิ้ง ขำกลิ้ง ฮาเด้ง ฮาเด้ง

AbZooN
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 10:14:34 pm »

ขี้เกียจทำรูปแล้วพี่ ที่เขียนไว้ยังไม่ได้โพสเลย งานก็ยังไม่ได้ทำ  ขาดแรงใจ รู้สึกเหนื่อย ๆ อยากกลับบ้าน ??
TOM
Hero Member

Less is more

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 10:29:05 pm »

ขี้เกียจทำรูปแล้วพี่ ที่เขียนไว้ยังไม่ได้โพสเลย งานก็ยังไม่ได้ทำ  ขาดแรงใจ รู้สึกเหนื่อย ๆ อยากกลับบ้าน ??

ว่าไปนั่น ...........  ผมว่าน้าเล็ก ไฮเปอร์ที่สุด ... คนหนึ่งแล้วนะครับ ................

JamiЯoquaI
Hero Member

ยามเฝ้าเว็บ!

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 09:40:58 am »

ดีครับ ชอบเก็บรูปหลอดสวยๆ เพราะตัวหลอดไม่มีวาสนา  ขำขำ

ข้อมูลติดต่อผมครับ อีเบย์
Line Pre # 27+ AZ1 << ขายกินแล้ว 
Enjoy Jazz Music With My SE45 + L63 + 80 
???
AbZooN
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 10:01:15 am »

ลองเสนอมากันครับ ช่วงนี้ผมก็มึึนกับงาน ไม่รู้จะเริ่มอะไรก่อนดี  เบอร์ตรงเบอร์เทียบ รวมอยู่ด้วยกัน อะไรประมาณนี้ ลงกันไว้ครับเดี๋ยวแยกหมวดให้แล้วก็มาลงกันได้เลยครับ  ก็เริ่มจากหลอดนิยมก่อน ตระกูล 8 พวก 81  82  83 84  85 อะไรประมาณเนี้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 10:05:00 am โดย DHT_Club » บันทึกการเข้า
METAL Audiophile
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 10:07:55 am »

ผมคิดว่าน่าจะแยกประมาณ ไตรโอดคู่ตระกูล 12AU7 1 กระทู้ ว่าแต่ละยี่ห้อ มีโครงสร้างเป็นอย่างไร 6dj8 เป็นอย่างไร 12ax7 เป็นอย่างไร แล้วก็พวก เบอร์อื่นๆ ในแต่ละยี่ห้อน่ะครับ พอดีกล้องผมมันไม่อยู่

JamiЯoquaI
Hero Member

ยามเฝ้าเว็บ!

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 10:24:27 am »

รูป+ข้อมูล ผมก็หาๆมาจากเว็บนี้ด้วย แต่ไม่รู้ว่าพวกรายละเอียด ปีที่ผลิต ตรงทุกหลอดรึเปล่า

http://www.tubemongerlib.com/gallery2/main.php

เห็นว่ามีหลายเบอร์ให้ส่อง พอดูโครงสร้างได้บ้าง

ข้อมูลติดต่อผมครับ อีเบย์
Line Pre # 27+ AZ1 << ขายกินแล้ว 
Enjoy Jazz Music With My SE45 + L63 + 80 
???
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์