เมษายน 24, 2017, 04:27:27 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: สมัครเป็นสมาชิก ต้องส่งหลักฐานของท่าน เป็น ภาพถ่าย ใบขับขี่ โดยส่ง email มาที่
และต้อง post แจ้งผู้ดูแลระบบที่หัวข้อนี้ด้วยครับ >>Membership Within 24 Hrs<<

บุคคลทั่วไป ต้องการติดต่อกับเรา โปรดใช้ 

สำหรับการแนบรูปในกระทู้ ขอให้ใช้บริการฝากไฟล์ภายนอก คลิกดูวิธีการทำได้ที่นี่ครับ

+  Audio DIY Club - Network [คลับบ้านๆ ดีไอวาย แท้ๆ ของคนใจดี]
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป
| |-+  สนทนาภาษา DIY
| | |-+  แจ้งให้ทราบ >>> Admin ทำ smiley เป็นแล้ว ครับ กำลังจะทยอยเพิ่มขึ้นนะครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งให้ทราบ >>> Admin ทำ smiley เป็นแล้ว ครับ กำลังจะทยอยเพิ่มขึ้นนะครับ  (อ่าน 8057 ครั้ง)
utdit diy
Permanent Member
Jr. Member

p_bum_q@hotmail.com
« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 10:21:20 am »

แจ่มเลยครับ....เข้าได้ตลอดเลย ไม่แฮงค์แล้ว

ข้อมูลส่วนตัวครับ
http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,58.msg518.html#msg518
คุณหมีน้อย
Hero Member

สักวัน คงจะเลิกเล่นหลอดได้ หวังไว้เช่นนั้น...

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 10:45:43 am »

เยี่ยมไปเลยครับ                       ที่แรกก็สงสัยอยู่ทำไม่เข้าไม่ค่อยได้เลย   Wink

digitalism
Administrator
Full Member

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 09:55:40 am »

Admin ทำ smiley เป็นแล้ว ครับ กำลังจะทยอยเพิ่มขึ้นให้นะครับ ใจเย็นๆ ครับ มันต้องทำทีละอัน  AdminPower

JP74
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 10:16:26 am »

เย้ ๆ 

อยากรบกวน  ค้อนทุบหัว  ซักอันนะคับพี่ 

digitalism
Full Member

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 10:19:42 am »

ผม คัด และ ดาวโหลด มาจาก

http://www.freesmileys.org/

คุณ jp74 เลือกให้ได้เลยครับ

คลับเรามีส่วนรวม ตลอด

เย้ ๆ 

อยากรบกวน  ค้อนทุบหัว  ซักอันนะคับพี่ 

Atomic
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 10:21:45 am »

ขอบคุณครับผม  ได้มีอะไร เล่นหน่อย ครับ     Grin
JP74
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 10:55:00 am »

ขอบคุณมาก ๆ คับพี่   Grin  Grin

อันนี้อ่ะคับ

ที่เหลือน่ารักดี  เผื่อเป็นทางเลือกคับพี่คับ

digitalism
Full Member

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 12:22:41 pm »

ตอนนี้ Directory เต็ม Post รูปไม่ได้ครับ ADMIN กำลังติดต่อ  Hosting อยู่ครับ สักพักนึงนะครับ

ขออภัยมานะที่นี้ด้วยครับ

Digitalism

digitalism
Full Member

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 12:32:21 pm »

ทดสอบ ถ้าเห็นแสดงว่าหายแล้วครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Atomic
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 01:01:15 pm »

Grin    ok  krab  เห็นรูปภาพแล้วครับ 
Pongsathon
Hero Member

ใจรัก แต่ยังไม่ได้ลงมือทำ

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 09:42:09 pm »

เอารูปที่คาวบอยถือปืนด้วยนะครับ...ชอบ

กดเข้าไปดูได้ครับ

http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,140.0.html
leo
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 10:02:05 pm »

เอาหัวโขกเสาด้วยครับ Grin Grin Grin

Aufklarung
Hero Member

das Heimwerken.

w_srirak@yahoo.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:09:54 pm »

ขอเสนอ

1. สำหรับอวยพรวันเกิด
2. แทนหูฟังจากที่เก่า
3. อันนี้ผมชอบอ่ะ
4. อันนี้สำหรับสาวๆ
5. ไอคอน เบสิก แทนหน้ายิ้มซีดๆ
6. ไอคอน เบสิก แทนยิ้มกว้าง
7. ไอคอน เบสิก แทนยิ้มยิงฟัน
8. ไอคอน เบสิกแทนโมโห
9. ไอคอน เบสิก แทนหน้างอนิดๆ
10. ไอคอน เบสิก แทนอ้าปากหวอ

ปล. 6 กับ 7 สลับกันได้นะ
--- มีต่อ ---

die Aufkl?rung คือ รู้แจ้ง กระจ่างแจ้ง ให้ความสว่าง (enlightenment) ครับ
อ่านว่า Auf = เอาฟ์ kl?r  = แคลรร และ ung = อุง (บางทีออกเสียงคล้ายๆ วุง)  เอาฟ์แคล์รอุง ครับ (อ่านอังกาลุงก็ได้)
และเป็นชาว [ชมรมคนรัก หลอดหัวจุก] ด้วย

ข้อมูลส่วนตัวครับ http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,111.0.h
digitalism
Full Member

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:20:07 pm »

มีผู้ช่วยแล้ว  ไชโย คุณทำได้   โปรด ตั้งคำภาษาไทย เช่น ไชโยคุณทำได้ ให้ด้วยครับ

ขอเสนอ

1. สำหรับอวยพรวันเกิด
2. แทนหูฟังจากที่เก่า
3. อันนี้ผมชอบอ่ะ
4. อันนี้สำหรับสาวๆ
5. ไอคอน เบสิก แทนหน้ายิ้มซีดๆ
6. ไอคอน เบสิก แทนยิ้มกว้าง
7. ไอคอน เบสิก แทนยิ้มยิงฟัน
8. ไอคอน เบสิกแทนโมโห
9. ไอคอน เบสิก แทนหน้างอนิดๆ
10. ไอคอน เบสิก แทนอ้าปากหวอ

ปล. 6 กับ 7 สลับกันได้นะ
--- มีต่อ ---

Aufklarung
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:22:13 pm »

11. ไอคอน เบสิก แทนแว่นดำ
12. ไอคอน เบสิก แทนหน้า Huh?
13. ไอคอน เบสิก แทนลูกตากลิ้งไปมา
14. ไอคอน เบสิก แทนแลบลิ้น
15.  :-[ <<<< ไม่รู้จะเอาอะไรแทนดี
16.  Lips Sealed <<<< ไม่รู้จะเอาอะไรแทนดี
17. แทนไอ้นี่อ่ะ  Undecided
18. แทนจูบ  Kiss
19. แทนน้ำตาร่วง  :'(
20. แทนยิ้มเปล่าๆ  Smiley
21. อันนี้ชอบอ่า เป็น Welcome ที่ไม่เหมือนเดิม

22. ช่วยแทน #5 ยิ้มขยิบตาด้วยไอ้นี่ทีครับ ซ้ำกับ #20 อ่ะ

พอแค่นี้ก่อนครับ เดี๋ยวคนหมั่นใส้

die Aufkl?rung คือ รู้แจ้ง กระจ่างแจ้ง ให้ความสว่าง (enlightenment) ครับ
อ่านว่า Auf = เอาฟ์ kl?r  = แคลรร และ ung = อุง (บางทีออกเสียงคล้ายๆ วุง)  เอาฟ์แคล์รอุง ครับ (อ่านอังกาลุงก็ได้)
และเป็นชาว [ชมรมคนรัก หลอดหัวจุก] ด้วย

ข้อมูลส่วนตัวครับ http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,111.0.h
Aufklarung
Hero Member

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:24:40 pm »

เรื่องคำไทยแทน รบกวนโหวตหรือท่านอื่นดีกว่าครับ   ตลก แหะๆเดี๋ยวไม่โดนใจอ่ะ

digitalism
Full Member

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:26:33 pm »

งั้นผมเอาขึ้นมาก่อน แล้วให้วัยรุ่น เค้าตั้ง คำไทยนะครับ  ผมตั้งเอง นึกไม่ออกครับ มันเลยนานครับ

ปล ว่าแต่ web เรา ใครวัยรุ่น บ้างครับ  ตลก

Aufklarung
Hero Member

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:27:10 pm »

งั้นผมเอาขึ้นมาก่อน แล้วให้วัยรุ่น เค้าตั้ง คำไทยนะครับ  ผมตั้งเอง นึกไม่ออกครับ มันเลยนานครับ
ผมก็เหมือนกันอ่ะ นึกไม่ออก แก่แล้ว  :'(

digitalism
Full Member

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 12:51:10 am »

1. เปลี่ยน การสมัครเป็นสมาชิกแบบใช้ได้ทันทีทันใด เป็น ต้องส่งหลักฐานมาให้ คลับ ก่อน แล้วจะได้เป็น Permanent Member เลย (ใช้ได้เต็มที่ ทุกกระทู้)

2. ท่านสมาชิก ที่สมัครเข้ามาแล้ว แต่ยังไม่ได้ส่งหลักฐาน จะไม่สามารถ

2.1 เข้าใช้งานหัวข้อ 'ข้อมูล ของคน DIY' ไม่ได้เลย เพื่อปกป้อง ข้อมูลความลับ ของท่านสมาชิก
2.2 เข้าใช้งานหัวข้อ 'Audio DIY Mall' ได้แบบจำกัด ไม่สามารถ เริ่มกระทู้ หรือ ตอบกระทู้ ได้

Tarot
Hero Member

ยิปซีพยากรณ์

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 02:06:45 pm »

ประมาณ 1200 ครับ

ตอนนี้ TT&T ที่น่ารัก มาน ยังไม่ไปทำ โทรศัพท์ ที่บ้านให้ผมเลยครับ

ยังไม่ได้เอา app ขึ้นครับ คงต้องเป็น พรุ่งนี้ (อีกแล้ว)

TT&T บริการค่อนข้างแย่  เน็ตละแวกบ้านผมล่ม  บริษัทใช้เวลาแก้ไขนานมาก 

สถานที่ติดต่อ 

http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,414.0.html
Banana
Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 02:04:16 pm »

เพิ่มกลุ่มนี้ด้วยได้มั้ยครับ Admin สุดหล่อ

ลำน้ำ
Hero Member

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 10:03:33 pm »

ได้ๆ ครับ จัดให้

โปรดอ่าน !!  

น้าลำเป็นหนี้ ท่านใด รบกวนโปรด PM มาให้ด้วย นะครับ (เผื่อจำไม่ได้ครับ)

ติดต่อ น้าลำน้ำ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์