audiodiyclub.net

Author Topic: ขอเสนอให้เปิดห้อง สำหรับ มือใหม่ จิง ๆ  (Read 25803 times)

0 Members และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Offline meine 69

• Permanent Member
  • Hero Member
    • Email

สังเกตได้จาก คลับ มี สมาชิกหน้าใหม่ มือใหม่  จำนวนไม่น้อย   แต่น่าแปลกใจ ที่ไม่มีใคร โพส อะไร  ซักเท่าไหร่  ไม่รู้ ว่าอาย หรือ เขิน หรือป่าว  หรือไม่กล้าถาม หรือ กลัวโดนไล่ไปหากระทู้เก่า ๆ  อ่านเอาเอง    #H_068#

แบบนี้ดีมั๊ยคะ    เราจัดห้อง ไว้สำหรับมือใหม่ ซักห้อง  ไว้พูดคุย สอบถามได้ทุกเรื่อง diy   #T_040# 

อันนี้เสนอแนะค่ะ  แล้วแต่พิจารณา  #H2002#

Offline micro

• May the Force Be with You
  #B_022# #B_022# 
" ชมคนด้วยวาจา...มีค่ายิ่งกว่ามอบไข่มุกให้เป็นของขวัญ ทำร้ายคนด้วยวาจา...สาหัสยิ่งกว่าทิ่มแทงด้วยหอกดาบ.."  "ซุนวู"

ข้อมูลส่วนตัว

http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,3820.0.html

• Email
  #B_022# #B_022# 

ขำไรอ่ะพี่รุ่ง  ....  แบบพี่ ไม่ใช่มือใหม่แล้วนะคะ ................. #H_068#

Offline na_love

• Email
น้องไม่แน่ จะเป็น ที่ปรึกษา ห้องนี้หรือเปล่าหละ ถ้าใช่จะสนับสนุน

• Email
น้องไม่แน่ จะเป็น ที่ปรึกษา ห้องนี้หรือเปล่าหละ ถ้าใช่จะสนับสนุน

พี่เลิฟ เห็นความสามารถในตัวนู๋ขนาดนั้นเลยเหรอคะ

เป็นให้ก้อได้ค่ะ   เด๋ว นู๋ ก้อไปถามพวกพี่อีกที   #H_068# #L_025#

Offline เด็กชาย Pass

สังเกตได้จาก คลับ มี สมาชิกหน้าใหม่ มือใหม่  จำนวนไม่น้อย   แต่น่าแปลกใจ ที่ไม่มีใคร โพส อะไร  ซักเท่าไหร่  ไม่รู้ ว่าอาย หรือ เขิน หรือป่าว  หรือไม่กล้าถาม หรือ กลัวโดนไล่ไปหากระทู้เก่า ๆ  อ่านเอาเอง    #H_068#

แบบนี้ดีมั๊ยคะ    เราจัดห้อง ไว้สำหรับมือใหม่ ซักห้อง  ไว้พูดคุย สอบถามได้ทุกเรื่อง diy   #T_040# 

อันนี้เสนอแนะค่ะ  แล้วแต่พิจารณา  #H2002#

ป้าเป็นวิทยากรไหม  ผมจะสมัครด้วย #H_096# #H_096#

Offline tom1963

• Full Member
  • ณ ราตรีหนึ่ง
    • Email
มือใหม่ แต่โครตแก่เลย เรียนได้ปะ ;D

• Email
เมื่อก่อนโน้น  ตอนเป็นมือใหม่    #H_068#   โดนสั่งให้ต่อค่อมอาร์    บอกตรง ๆ  ว่าไม่เข้าใจ  นึกถึงอารมณ์ตอนนั้นแล้ว มานั่งคิดดู ว่าเราจะกล้า โพสถามมั๊ย  ว่าต่อค่อมอาร์  เค้าทำกันไง    #B_022#  #B_022#

Offline TOM

• Less is more
    • Email
ดีเลยครับ  ขนาดมือใหม่อย่างผมยังไม่กล้าถามเลยครับ ....................

และกำลังคิดว่าจะร่ายยาวแนวคิดเรื่องการทำแอมพ์ และ การดูหนัง ฟังเพลงครับ .............................

Offline Oonjai

• หลงใหลเสียงร้อง จดจ้องเสียงเบส ไม่ปฏิเสธเสียงสูง
  อย่างไรก็ได้ครับ   

ในความรู้สึกที่เคยเป็นมือใหม่นะครับ  ถ้าเข้าเวปมาแล้วมีพี่ๆน้องๆพูดคุยทักทาย  ก็รู้สึกอบอุ่น สนุก
อยากถามอยากโพสท์  ถึงบางเรื่องจะพอรู้บ้างก็อากจะถามจะคุยเพิ่มอีก 
 เรื่องความรู้ ค้นหาเสาะหาได้ครับแหล่งข้อมูลมีไม่จบสิ้น วันนี้ไม่ได้ ก็ตามค้นตามหา เดี๋ยวก็ได้
ที่เข้ามา ก็อยากพบอยากฟังพี่ๆน้องๆ นี่แหละครับ  ไม่อยากให้ต่างคนต่างอยู่  มุ้งเล็กในมุ้งใหญ่ มุ้งฉัน มุ้งแก
 ความรู้ก็สำคัญปฎิสัมพันธ์สำคัญกว่า

เมื่อก่อนโน้น  ตอนเป็นมือใหม่    #H_068#   โดนสั่งให้ต่อค่อมอาร์    บอกตรง ๆ  ว่าไม่เข้าใจ  นึกถึงอารมณ์ตอนนั้นแล้ว มานั่งคิดดู ว่าเราจะกล้า โพสถามมั๊ย  ว่าต่อค่อมอาร์  เค้าทำกันไง    #B_022#  #B_022#

แล้วตอนนี้เป็นยังงัยครับป้า  #H_068# #H_068#

Offline METAL Audiophile

• Moderator
เปิดเลยครับ อยากถามอยู่หลายข้อ  ;D

Offline tok_enet04

• Sr. Member
  • ของอย่างนี้ต้องลอง
สมัครเรียนด้วยคนครับ
ข้อมูลการติดต่อครับ
http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,741.0.htm
l

Offline ลำน้ำ

เห็นควรด้วยอย่างยิ่ง รอคนชง อยู่เลยครับ ว่าแต่เอาไว้ ตรงไหน ดีครับ
โปรดอ่าน !!  

น้าลำเป็นหนี้ ท่านใด รบกวนโปรด PM มาให้ด้วย นะครับ (เผื่อจำไม่ได้ครับ)

ติดต่อ น้าลำน้ำ

• Email

แล้วตอนนี้เป็นยังงัยครับป้า  #H_068# #H_068#

ตอนนี้ ก้อยังเป็นมือใหม่อยู่  แต่ไม่กล้าโพสถาม   กลัวโดนไล่ ให้ไปถาม bias-audio   #H_068#

Offline TOM

• Email
ถามไปเถอะครับ  ผมเงก็ยังถือว่าตัวเองมือใหม่ครับ  เพราะไม่รู้ ไม่เข้าใจ ในอีกหลายๆๆ เรื่อง ..........

ทำเป็นแต่ SE stage เดียวครับ ..................

Offline measan

• บรรยากาศเพลงดีๆ จิบเครื่องดื่ม... แอมส์ทำเอง แหมๆๆ
    • Email
ถามๆไปเลยครับ มือสมัครเล่นกันทั้งนั้นละครับ แต่เล่นมากเล่นน้อย เล่นมานานรึปล่าวอีกเรื่องมั้งครับ อิอิ

Offline Kittakon

• Email
เอาเลยครับ รออยู่ จะได้ขอคำแนะนำด้วย  ;D

Offline kamol

• Newbie
    • Email
การทำแอมปหลอดมันใช้งบประมาณสูงมากก็เลยไม่มีปัณญาจะทำเล่นก็เลยไม่รู้จะถามอะไรถามไปก็ทำอะไรไม่ได้ ได้แต่อ่านไปเรื่อยฯ

Offline yium

• Happy Together ; )
    • Email

;D ;D ;D ;D เคยโพสท์ถามแล้วไม่มีคนตอบ ว่าถูกผิด ปรับปรุงแก้ไข เสนอแนะ หรือ ว่าเราเองคุยกับใครไม่รู้เรื่อง ;D ;D ก็เลยไม่โพสท์ ดูอย่างเดียว ??? ??? กับปรึกษากับที่ปรึกษากับพี่ที่พอตอบได้ คือ น้างู กับ พี่ปลา  #H_068# #H_068#ก็พอกล้อมแกล้มไปแบบถูลู่ถูกัง  ;D ;D ;D #H_091# #H_091#

Offline Niwat

• หลงทางเสียเวลา หลงติดหลอดเสียแต่เงิน
เย้  ห้องมือใหม่มาแว้ว  แอดมิดใจดี ขอปุ๊บได้ปั๊บ   รู้ยังงี้ขอมั่งดีกว่า
ชื่อที่อยู่เบอร์โทรครับ
นิวัตน์ เนาวรัตน์วัฒนา 829/2 หมู่7 ถ.เพชรเกษม ต.กุยบุรี อ.กุยบุรี จ.ประจวบคีรีขันธ์ 77150  โทร.088-9078682

• Email

เป็นบอร์ดย่อย ชื่อ  มือใหม่ กับ ปัญหา DIY   ของห้อง   สนทนาภาษา DIY

เชิญสมาชิก โพสสอบถามกันได้เลยค่ะ  #M_039#

ขอบคุณ admin ค่ะ #H2002# 

เป็นบอร์ดย่อย ชื่อ  มือใหม่ กับ ปัญหา DIY   ของห้อง   สนทนาภาษา DIY

เชิญสมาชิก โพสสอบถามกันได้เลยค่ะ  #M_039#

อับดุล เอ้ยะ   อับดุล  ....พี่คนนั้นเขาชื่ออะไร   #H_068# #L_002# #L_025# #L_025# #L_025#

Offline TOM

• Email

มันอยู่ตรงไหนครับ ................

Offline narong2198

• ศรคีรี ศรีประจวบ บอกว่า น้ำท่วมดีกว่าฝนแล้ง....
    • Email

มันอยู่ตรงไหนครับ ................

อยู่ข้างบนไงครับ
ติดต่อได้ที่นี่
คลิ๊กแรงๆ ทีเดียวก็เกินพอ

ความดีก็เหมือนกางเกงในทุกคนต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องเอามาโชว์

Offline TOM

• Email

อยู่ข้างบนไงครับ

ถามเสร็จก็เห็นเลยครับ  คนแก่นะครับ ............... 5555 #L_025# #L_025# #L_025# #L_025#

Online tnosomch

• Email
ผมยังไม่เห็นเลย...บนใหน..

Offline TOM

• Email
กลับไฟที่หน้าหลักของ  หัวข้อสนทนาภาษา  DIY  ครับ ..............

Offline คุณหมีน้อย

• สักวัน คงจะเลิกเล่นหลอดได้ หวังไว้เช่นนั้น...

ผมมองว่า อาจไม่ค่อยมีผู้มาตอบกันสักเท่าใด  หรือ บางทีก็คุยกันเป็นกลุ่ม ๆ  ไม่ค่อยรู้จักกันเป็นการส่วนตัวก็ไม่ค่อยโพสคุยกันสักเท่าใด    บางทีก็มองดูบรรยากาศมันออกแห้ง ๆ ไปหน่อย   ถ้าแบบลักษณะมือใหม่ หรือมือเก่า  คุยกันไม่เลือกหน้า  จะรู้มาก รู้น้อย  หรือไม่รู้เลย  ก็เข้ามาทักทายกันตามกระทู้ต่าง ๆ ที่เพื่อนสมาชิก.. นั้น ๆ ได้โพสขึ้นมา  มองดูจะเป็นกันเองมาก ๆ  สิ่งเหล่านั้นอาจเป็นแรงใจให้กับสมาชิก..  ยิ่งถ้าบรรยากาศดูเป็นกันเองมาก ๆ  ของเหล่าสมาชิกทุก ๆ ท่าน  ใครก็อยากเข้ามาเป็นสมาชิกเพิ่มขึ้นกล้าที่จะโพสในสิ่งที่อยากรู้ สงสัย  อื่น ๆ อีกมากมาย  #B_022#   หรือว่าผมคิดมากไปเองหว่..า   #S_050#   #T_040#

ขออภัย !! ผมแค่แสดงความคิดเห็นเป็นการส่วนตัวเท่านั้นมิได้มีจุดประสงค์อันเลวร้าย  #H_059#

#H2006#

Offline marky

• Email
ก้อแปลกดี สมาชิกเยอะแล้ว แต่มีคนพูดคุยกันแค่ไม่กี่่คน