มีนาคม 02, 2017, 12:46:55 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: สมัครเป็นสมาชิก ต้องส่งหลักฐานของท่าน เป็น ภาพถ่าย ใบขับขี่ โดยส่ง email มาที่
และต้อง post แจ้งผู้ดูแลระบบที่หัวข้อนี้ด้วยครับ >>Membership Within 24 Hrs<<

บุคคลทั่วไป ต้องการติดต่อกับเรา โปรดใช้ 

สำหรับการแนบรูปในกระทู้ ขอให้ใช้บริการฝากไฟล์ภายนอก คลิกดูวิธีการทำได้ที่นี่ครับ

+  Audio DIY Club - Network [คลับบ้านๆ ดีไอวาย แท้ๆ ของคนใจดี]
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป
| |-+  มือใหม่ จริงๆ กับ งาน DIY (ผู้ดูแล: METAL Audiophile, yoss)
| | |-+  ขอเสนอให้เปิดห้อง สำหรับ มือใหม่ จิง ๆ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสนอให้เปิดห้อง สำหรับ มือใหม่ จิง ๆ  (อ่าน 13350 ครั้ง)
meine 69
Permanent Member
Hero Member

นั่นไง!!!

« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 02:13:09 pm »

สังเกตได้จาก คลับ มี สมาชิกหน้าใหม่ มือใหม่  จำนวนไม่น้อย   แต่น่าแปลกใจ ที่ไม่มีใคร โพส อะไร  ซักเท่าไหร่  ไม่รู้ ว่าอาย หรือ เขิน หรือป่าว  หรือไม่กล้าถาม หรือ กลัวโดนไล่ไปหากระทู้เก่า ๆ  อ่านเอาเอง    ตลก

แบบนี้ดีมั๊ยคะ    เราจัดห้อง ไว้สำหรับมือใหม่ ซักห้อง  ไว้พูดคุย สอบถามได้ทุกเรื่อง diy   หันหน้าเข้าคุยกัน 

อันนี้เสนอแนะค่ะ  แล้วแต่พิจารณา  ???

micro
Hero Member

May the Force Be with You

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 02:14:12 pm »

ฮาเด้ง ฮาเด้ง 

" ชมคนด้วยวาจา...มีค่ายิ่งกว่ามอบไข่มุกให้เป็นของขวัญ ทำร้ายคนด้วยวาจา...สาหัสยิ่งกว่าทิ่มแทงด้วยหอกดาบ.."  "ซุนวู"

ข้อมูลส่วนตัว

http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,3820.0.html
meine 69
Hero Member

นั่นไง!!!

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 02:16:22 pm »

ฮาเด้ง ฮาเด้ง 

ขำไรอ่ะพี่รุ่ง  ....  แบบพี่ ไม่ใช่มือใหม่แล้วนะคะ ................. ตลก

na_love
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 02:24:17 pm »

น้องไม่แน่ จะเป็น ที่ปรึกษา ห้องนี้หรือเปล่าหละ ถ้าใช่จะสนับสนุน

meine 69
Hero Member

นั่นไง!!!

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 02:27:05 pm »

น้องไม่แน่ จะเป็น ที่ปรึกษา ห้องนี้หรือเปล่าหละ ถ้าใช่จะสนับสนุน

พี่เลิฟ เห็นความสามารถในตัวนู๋ขนาดนั้นเลยเหรอคะ

เป็นให้ก้อได้ค่ะ   เด๋ว นู๋ ก้อไปถามพวกพี่อีกที   ตลก ขำกลิ้ง

เด็กชาย Pass
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 02:27:42 pm »

สังเกตได้จาก คลับ มี สมาชิกหน้าใหม่ มือใหม่  จำนวนไม่น้อย   แต่น่าแปลกใจ ที่ไม่มีใคร โพส อะไร  ซักเท่าไหร่  ไม่รู้ ว่าอาย หรือ เขิน หรือป่าว  หรือไม่กล้าถาม หรือ กลัวโดนไล่ไปหากระทู้เก่า ๆ  อ่านเอาเอง    ตลก

แบบนี้ดีมั๊ยคะ    เราจัดห้อง ไว้สำหรับมือใหม่ ซักห้อง  ไว้พูดคุย สอบถามได้ทุกเรื่อง diy   หันหน้าเข้าคุยกัน 

อันนี้เสนอแนะค่ะ  แล้วแต่พิจารณา  ???

ป้าเป็นวิทยากรไหม  ผมจะสมัครด้วย ไชโย คุณทำได้ ไชโย คุณทำได้

tom1963
Full Member

ณ ราตรีหนึ่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 02:32:46 pm »

มือใหม่ แต่โครตแก่เลย เรียนได้ปะ Grin

meine 69
Hero Member

นั่นไง!!!

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 02:57:05 pm »

เมื่อก่อนโน้น  ตอนเป็นมือใหม่    ตลก   โดนสั่งให้ต่อค่อมอาร์    บอกตรง ๆ  ว่าไม่เข้าใจ  นึกถึงอารมณ์ตอนนั้นแล้ว มานั่งคิดดู ว่าเราจะกล้า โพสถามมั๊ย  ว่าต่อค่อมอาร์  เค้าทำกันไง    ฮาเด้ง  ฮาเด้ง

TOM
Hero Member

Less is more

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 02:57:16 pm »

ดีเลยครับ  ขนาดมือใหม่อย่างผมยังไม่กล้าถามเลยครับ ....................

และกำลังคิดว่าจะร่ายยาวแนวคิดเรื่องการทำแอมพ์ และ การดูหนัง ฟังเพลงครับ .............................

Oonjai
Full Member

หลงใหลเสียงร้อง จดจ้องเสียงเบส ไม่ปฏิเสธเสียงสูง

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 03:13:44 pm »

อย่างไรก็ได้ครับ   

ในความรู้สึกที่เคยเป็นมือใหม่นะครับ  ถ้าเข้าเวปมาแล้วมีพี่ๆน้องๆพูดคุยทักทาย  ก็รู้สึกอบอุ่น สนุก
อยากถามอยากโพสท์  ถึงบางเรื่องจะพอรู้บ้างก็อากจะถามจะคุยเพิ่มอีก 
 เรื่องความรู้ ค้นหาเสาะหาได้ครับแหล่งข้อมูลมีไม่จบสิ้น วันนี้ไม่ได้ ก็ตามค้นตามหา เดี๋ยวก็ได้
ที่เข้ามา ก็อยากพบอยากฟังพี่ๆน้องๆ นี่แหละครับ  ไม่อยากให้ต่างคนต่างอยู่  มุ้งเล็กในมุ้งใหญ่ มุ้งฉัน มุ้งแก
 ความรู้ก็สำคัญปฎิสัมพันธ์สำคัญกว่า

Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 03:16:49 pm »

เมื่อก่อนโน้น  ตอนเป็นมือใหม่    ตลก   โดนสั่งให้ต่อค่อมอาร์    บอกตรง ๆ  ว่าไม่เข้าใจ  นึกถึงอารมณ์ตอนนั้นแล้ว มานั่งคิดดู ว่าเราจะกล้า โพสถามมั๊ย  ว่าต่อค่อมอาร์  เค้าทำกันไง    ฮาเด้ง  ฮาเด้ง

แล้วตอนนี้เป็นยังงัยครับป้า  ตลก ตลก

METAL Audiophile
Moderator
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 03:41:59 pm »

เปิดเลยครับ อยากถามอยู่หลายข้อ  Grin

tok_enet04
Sr. Member

ของอย่างนี้ต้องลอง

tok_enet04@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 03:52:39 pm »

สมัครเรียนด้วยคนครับ

ข้อมูลการติดต่อครับ
http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,741.0.htm
l
ลำน้ำ
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 03:56:19 pm »

เห็นควรด้วยอย่างยิ่ง รอคนชง อยู่เลยครับ ว่าแต่เอาไว้ ตรงไหน ดีครับ

โปรดอ่าน !!  

น้าลำเป็นหนี้ ท่านใด รบกวนโปรด PM มาให้ด้วย นะครับ (เผื่อจำไม่ได้ครับ)

ติดต่อ น้าลำน้ำ
meine 69
Hero Member

นั่นไง!!!

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 04:13:52 pm »

แล้วตอนนี้เป็นยังงัยครับป้า  ตลก ตลก

ตอนนี้ ก้อยังเป็นมือใหม่อยู่  แต่ไม่กล้าโพสถาม   กลัวโดนไล่ ให้ไปถาม bias-audio   ตลก

TOM
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 04:19:17 pm »

ถามไปเถอะครับ  ผมเงก็ยังถือว่าตัวเองมือใหม่ครับ  เพราะไม่รู้ ไม่เข้าใจ ในอีกหลายๆๆ เรื่อง ..........

ทำเป็นแต่ SE stage เดียวครับ ..................

measan
Hero Member

บรรยากาศเพลงดีๆ จิบเครื่องดื่ม... แอมส์ทำเอง แหมๆๆ

matawee@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 05:30:46 pm »

ถามๆไปเลยครับ มือสมัครเล่นกันทั้งนั้นละครับ แต่เล่นมากเล่นน้อย เล่นมานานรึปล่าวอีกเรื่องมั้งครับ อิอิ

Kittakon
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 05:37:27 pm »

เอาเลยครับ รออยู่ จะได้ขอคำแนะนำด้วย  Grin

kamol
Newbie

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 06:05:00 pm »

การทำแอมปหลอดมันใช้งบประมาณสูงมากก็เลยไม่มีปัณญาจะทำเล่นก็เลยไม่รู้จะถามอะไรถามไปก็ทำอะไรไม่ได้ ได้แต่อ่านไปเรื่อยฯ

yium
Full Member

Happy Together ; )

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 06:49:40 pm »

Grin Grin Grin Grin เคยโพสท์ถามแล้วไม่มีคนตอบ ว่าถูกผิด ปรับปรุงแก้ไข เสนอแนะ หรือ ว่าเราเองคุยกับใครไม่รู้เรื่อง Grin Grin ก็เลยไม่โพสท์ ดูอย่างเดียว Huh? Huh? กับปรึกษากับที่ปรึกษากับพี่ที่พอตอบได้ คือ น้างู กับ พี่ปลา  ตลก #H_068#ก็พอกล้อมแกล้มไปแบบถูลู่ถูกัง  Grin Grin Grin ขอบคุณครับ จุ๊บๆ ขอบคุณครับ จุ๊บๆ
Niwat
Sr. Member

หลงทางเสียเวลา หลงติดหลอดเสียแต่เงิน

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 08:32:45 pm »

เย้  ห้องมือใหม่มาแว้ว  แอดมิดใจดี ขอปุ๊บได้ปั๊บ   รู้ยังงี้ขอมั่งดีกว่า

ชื่อที่อยู่เบอร์โทรครับ
นิวัตน์ เนาวรัตน์วัฒนา 829/2 หมู่7 ถ.เพชรเกษม ต.กุยบุรี อ.กุยบุรี จ.ประจวบคีรีขันธ์ 77150  โทร.088-9078682
meine 69
Hero Member

นั่นไง!!!

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:00:09 pm »

เป็นบอร์ดย่อย ชื่อ  มือใหม่ กับ ปัญหา DIY   ของห้อง   สนทนาภาษา DIY

เชิญสมาชิก โพสสอบถามกันได้เลยค่ะ  ??

ขอบคุณ admin ค่ะ ??? 

Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:07:36 pm »

เป็นบอร์ดย่อย ชื่อ  มือใหม่ กับ ปัญหา DIY   ของห้อง   สนทนาภาษา DIY

เชิญสมาชิก โพสสอบถามกันได้เลยค่ะ  ??

อับดุล เอ้ยะ   อับดุล  ....พี่คนนั้นเขาชื่ออะไร   ตลก ขำขำ ขำกลิ้ง ขำกลิ้ง ขำกลิ้ง

TOM
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:29:34 pm »

มันอยู่ตรงไหนครับ ................

narong2198
Hero Member

ศรคีรี ศรีประจวบ บอกว่า น้ำท่วมดีกว่าฝนแล้ง....

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:36:29 pm »

มันอยู่ตรงไหนครับ ................

อยู่ข้างบนไงครับ

ติดต่อได้ที่นี่
คลิ๊กแรงๆ ทีเดียวก็เกินพอ

ความดีก็เหมือนกางเกงในทุกคนต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องเอามาโชว์
TOM
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:40:28 pm »

อยู่ข้างบนไงครับ

ถามเสร็จก็เห็นเลยครับ  คนแก่นะครับ ............... 5555 ขำกลิ้ง ขำกลิ้ง ขำกลิ้ง ขำกลิ้ง

tnosomch
Sr. Member

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:43:23 pm »

ผมยังไม่เห็นเลย...บนใหน..

TOM
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:45:13 pm »

กลับไฟที่หน้าหลักของ  หัวข้อสนทนาภาษา  DIY  ครับ ..............

คุณหมีน้อย
Hero Member

สักวัน คงจะเลิกเล่นหลอดได้ หวังไว้เช่นนั้น...

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 10:18:06 pm »

ผมมองว่า อาจไม่ค่อยมีผู้มาตอบกันสักเท่าใด  หรือ บางทีก็คุยกันเป็นกลุ่ม ๆ  ไม่ค่อยรู้จักกันเป็นการส่วนตัวก็ไม่ค่อยโพสคุยกันสักเท่าใด    บางทีก็มองดูบรรยากาศมันออกแห้ง ๆ ไปหน่อย   ถ้าแบบลักษณะมือใหม่ หรือมือเก่า  คุยกันไม่เลือกหน้า  จะรู้มาก รู้น้อย  หรือไม่รู้เลย  ก็เข้ามาทักทายกันตามกระทู้ต่าง ๆ ที่เพื่อนสมาชิก.. นั้น ๆ ได้โพสขึ้นมา  มองดูจะเป็นกันเองมาก ๆ  สิ่งเหล่านั้นอาจเป็นแรงใจให้กับสมาชิก..  ยิ่งถ้าบรรยากาศดูเป็นกันเองมาก ๆ  ของเหล่าสมาชิกทุก ๆ ท่าน  ใครก็อยากเข้ามาเป็นสมาชิกเพิ่มขึ้นกล้าที่จะโพสในสิ่งที่อยากรู้ สงสัย  อื่น ๆ อีกมากมาย  ฮาเด้ง   หรือว่าผมคิดมากไปเองหว่..า   ??   หันหน้าเข้าคุยกัน

ขออภัย !! ผมแค่แสดงความคิดเห็นเป็นการส่วนตัวเท่านั้นมิได้มีจุดประสงค์อันเลวร้าย  ไปก่อน ขอให้มีความสุข

??

marky
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 10:18:47 pm »

ก้อแปลกดี สมาชิกเยอะแล้ว แต่มีคนพูดคุยกันแค่ไม่กี่่คน

หน้า: [1] 2 3 4 ขึ้นบน พิมพ์