มีนาคม 28, 2017, 01:22:24 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: สมัครเป็นสมาชิก ต้องส่งหลักฐานของท่าน เป็น ภาพถ่าย ใบขับขี่ โดยส่ง email มาที่
และต้อง post แจ้งผู้ดูแลระบบที่หัวข้อนี้ด้วยครับ >>Membership Within 24 Hrs<<

บุคคลทั่วไป ต้องการติดต่อกับเรา โปรดใช้ 

สำหรับการแนบรูปในกระทู้ ขอให้ใช้บริการฝากไฟล์ภายนอก คลิกดูวิธีการทำได้ที่นี่ครับ

+  Audio DIY Club - Network [คลับบ้านๆ ดีไอวาย แท้ๆ ของคนใจดี]
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป
| |-+  มือใหม่ จริงๆ กับ งาน DIY (ผู้ดูแล: METAL Audiophile, yoss)
| | |-+  ขอเสนอให้เปิดห้อง สำหรับ มือใหม่ จิง ๆ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 [4] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสนอให้เปิดห้อง สำหรับ มือใหม่ จิง ๆ  (อ่าน 13441 ครั้ง)
pravit
Permanent Member
Full Member

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2015, 02:13:07 pm »

ผมก็ใหม่เอี่ยมเหมือนกัน อยากทำอยากได้เหมือนคนอื่นเขาทำ แต่ตัวเองฝีมือ ประสบการณ์ยังมีน้อยมาก ถ้าอยากทำก็ขอให้รุ่นพี่ ที่มีความรู้ความสามารถ ให้คำแนะนำ ปรึกษา โดยใกล้ชิดเพราะเกิดผิดพลาดจะเป็นอันตรายมาก สำหรับตัวผมยังกล้าๆ กลัวๆ สองจิตสองใจอยู่ จะถามก็กลัวเขารำคาญ หาว่าไม่รู้เรื่องก็ดันอยากทำ ผมบางครั้งก็แอบถามคนที่พอสนิทหน่อย สรุปแล้วรบกวน พวกพี่ๆ ที่มีประสบการณ์ สละเวลา ดูแลโดยใกล้ชิดด้วยเพื่อความปลอดภัย ขอบคุณครับ

ประวิทย์  อุดมพานิชย์
803 ม.1 ตำบลบ้านเลื่อม อำเภอเมือง
จังหวัดอุดรธานี 41000
โทร 087-9470324
นายโรจน์ศักดิ์ อุดมพานิชย์
ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขาโนนสะอาด จ.อุดรธานี
เลขที่บัญชี 646-229815-6
amorn197
Permanent Member
Hero Member

« ตอบ #91 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 01:21:36 am »

ผมก็ใหม่เอี่ยมเหมือนกัน อยากทำอยากได้เหมือนคนอื่นเขาทำ แต่ตัวเองฝีมือ ประสบการณ์ยังมีน้อยมาก ถ้าอยากทำก็ขอให้รุ่นพี่ ที่มีความรู้ความสามารถ ให้คำแนะนำ ปรึกษา โดยใกล้ชิดเพราะเกิดผิดพลาดจะเป็นอันตรายมาก สำหรับตัวผมยังกล้าๆ กลัวๆ สองจิตสองใจอยู่ จะถามก็กลัวเขารำคาญ หาว่าไม่รู้เรื่องก็ดันอยากทำ ผมบางครั้งก็แอบถามคนที่พอสนิทหน่อย สรุปแล้วรบกวน พวกพี่ๆ ที่มีประสบการณ์ สละเวลา ดูแลโดยใกล้ชิดด้วยเพื่อความปลอดภัย ขอบคุณครับ
ถามมาครับ..บางอย่างผมตอบได้ผมจะตอบ.. บางอย่างผมไม่แน่ใจผมหาคนตอบให้ได้ สู้ครับ..กล้าทำ.กล้าทดลอง..และคุณจะต้องมีความกล้าและความมั่นใจในตัวเอง...ไม่ยากเกินใจเราครับ..เบอร์โทรผมอยู่ในลายเซ็น ถ้าใจรักมันไม่มีอะไรยากครับ..
ผมช่วยเต็มที่ครับ..(ย้ำ..ต้องใจรักนะครับ) yes yes

หน้า: 1 2 3 [4] ขึ้นบน พิมพ์