audiodiyclub.net

Author Topic: ขอความร่วมมือพี่ๆน้องๆที่มาจับจ่ายในตลาด DIY MALL ช่วยแสดงความคิดเห็นครับ  (Read 10706 times)

0 Members และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Offline ์ NEXTGEN

• Permanent Member
  • Full Member
  • Who said ? Valve was dead.....
 ze.s ก่อนจะไปถึงเรื่อง Risk of Transportation ว่าใครควรโดน.....เรื่องนึง ที่ไม่ควรให้มี....คือ #L_002#

"Seller ขึ้นขายสินค้าอย่างนึง แต่กำหนดให้สิทธิชื่อคนนั้นคนนี้เป็น Buyer พิจารณาซื้อก่อนชาวบ้านเค้า"

*ทำไมท่านทั้งสองไม่ไปคุยตกลงกันเอง PM แค่สองคนให้มันจบๆ ไป เอาขึ้นมาบน web สาธารณะในลักษณะแทงกั๊กให้คนอื่นเสียสิทธิ์ โดยต้องเสียเวลารอ Buyer นั้นๆ ให้สละสิทธิ์ก่อนทำไม......Offer กันเองหลังไมค์ไปเลยคับ  #L_002#

Offline tuswit

• Sr. Member
  • เบอร์ติดต่อ 086-392-6266
    • Email
ตอบง่ายมาก  ze.s  ze.s

เพราะ PM ไม่สามารถลงรูปได้ครับ เลยทำให้ต้องลงหน้าเวป และเพื่อไม่ให้มีการ " ซื้อ " ก่อนจึงจำเป็นที่ต้องลงบอกว่า " หลอดนี้ของให้จอง "

ผมเองก็เป็นคนที่ทำเช่นนี้บ่อยๆ ผู้ซื้อมากมายที่ PM มาหลังบ้าน บางครั้งต้องลงรูปให้ดู

จึงเป็นด้วยเหตุนี้ ว่าทำไมต้องลงชื่อผู้ซื้อท่านนั้นๆก่อนครับ  y.e.s.
ทัศวิทย์ สังข์ไพบูลย์
194 ถนนมิตรพันธ์ แขวง/เขตป้อมปราบ กรุงเทพฯ 10100

ไทยพานิชย์  บ/ช  ออมทรัพย์ 103-2-07399-4
กสิกร          บ/ช  ออมทรัพย์ 048-2-14759-5

Offline ์ NEXTGEN

• Full Member
  • Who said ? Valve was dead.....
 ze.s ส่งภาพก็ใช้ E-แมว ดิคับ ทาง mobile ใช้แค่ 2-3 วิ จบ

Offline gotgi³

• Hero Member
    • Email
PM แปะรูปได้ครับ แต่ต้องพึงพาเวปฝากรูปนะครับ ผมทำประจำ  ze.s

Offline tuswit

• เบอร์ติดต่อ 086-392-6266
    • Email
5555  ต้องศึกษาเพิ่มเติม Lo-Tech มากครับ .oxox
ทัศวิทย์ สังข์ไพบูลย์
194 ถนนมิตรพันธ์ แขวง/เขตป้อมปราบ กรุงเทพฯ 10100

ไทยพานิชย์  บ/ช  ออมทรัพย์ 103-2-07399-4
กสิกร          บ/ช  ออมทรัพย์ 048-2-14759-5

Offline ก.ไก่

• Jr. Member
  • ความพอใจทำให้เป็นสุข
ผมขอเสนออย่างเดียวครับ  ;D
      ก่อนซื้อผู้ซื้อควรคิดให้รอบคอบสักนิดว่าตั้งใจซื้อจริง จะซื้อเก็บไว้ก่อน หรือซื้อใช้เลยก็ไม่ว่ากันอยู่แล้ว
ไม่อยากให้ซื้อแล้วมายกเลิกภายหลัง เห็นใจผู้ขายครับ เพราะมีผู้ซื้อแล้ว ธรรมดาผู้ขายก็ดีใจว่าขายได้
เตรียมการจะเอาเงินไปทำโน่นทำนี่ตามความจำเป็น สมาชิกคนอื่นที่อยากได้เหมือนกันพอเห็นมีคนซื้อแล้วก็
จะได้ผ่านไป ไม่กังวล ไม่ต้องใช้คำว่า "สำรอง" หรือเสียเวลามาคอยดูว่า เอ! เขาจะยกเลิกหรือเป่ลา
แต่พอผู้ซื้อมายกเลิกการซื้อ ผู้ขายก็คงเสียความรู้สึก แต่จะมากน้อยแค่ไหนอยู่ที่ว่าคาดหวังไว้เพียงใด
ถึงแม้จะมีคำตอบกลับมาว่า "ไม่เป็นไรครับ" ผมว่านั่นคือ มารยาทของผู้ขายที่ดี เพราะผมสังเกตุว่า มีหลายครั้ง
ที่ผู้ขายมีความจำเป็นต้องใช้เงินจึงนำของมาขาย
      เพราะฉะนั้นหากมีความจำเป็นไม่สามารถซื้อได้จริงๆก็ควรให้เหตุผลประกอบการยกเลิก"ให้เหตุผลที่พอฟังได้"
(ขออนุญาติใช้ภาษากฎหมายหน่อย  #L_025#)  จะทำให้ลดความขุ่นข้องหมองใจ(ซึ่งอาจจะมีหรือไม่ก็ได้) ลงได้
สังคมชาวเราก็จะได้อยู่กันอย่างฉันท์พี่น้องมากยิ่งขึ้น
      แต่ถ้าจะให้เยี่ยมยอดแบบลูกผู้ชายตัวจริง(หรือลูกผู้หญิงตัวจริง)  ewx เมื่อตกลงซื้อแล้วก็ซื้อมันไปเถอะครับ
แม้ว่ากลับมาดูที่บ้าน ปรากฎว่า 1.อ้าวมีแล้วนี่ 2.เอ!คิดดูอีกทีราคามันสูงไปหน่อยนะ 3.อ้าวเข้าใจผิดตัวนี้เราไม่ต้องการนี่
4.ดูสเปคผิดไปหน่อย 5.ขอแม่บ้านแล้วตอนแรกอนุมัติแต่ตอนหลังขับรถกลับบ้านมองสาวข้างทางให้เห็นมากไปหน่อย
หรือทำอะไรไม่ถูกใจกลับไม่อนุมัติซะนี่ 6.ตอนนั้นอยากได้เห็นราคาล่อใจ กลัวโดนปาดหน้า แต่คิดไปคิดมาไม่รู้จะเอามาทำไม
ให้เต็มบ้าน ......อะไรทำนองนี้.....
      ถือคติว่า "ซื้อผิดนำมาขายใหม่ได้"
ข้อมูลของ ก.ไก่ครับ
http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,853.0.html

Offline RTAF

• Newbie
ส่วนผมเองนั้นขอให้ขอคิดแล้วกัน แบบเล่าสู่กันฟัง ตอนแรกก็เป็นผู้ซื้ออย่างเดียว ซื้อมามากมายซึ่งหูก็มีแค่สองข้าง เครื่องเสียงมือสองลุยซื้อมาตามกิเลสของตัวเอง  ขนาดทำก็ไม่เป็นยังไปกรุ๊ปบายกับเขาเลย พอได้ของมาก็ต้องเอาไปให้น้องๆๆหรือระดับอาจารย์ที่มีความรู้ประกอบให้ จนเต็มบ้าน จนค้นพบสัจจธรรมนำมาขายทุกอย่าง ได้พบทุกเหตุการณ์ในการซื้อของ  สำหรับผมเรื่องการซื้อขายไม่ค่อยซีเรียส ซื้อก็ซื้อ ไม่ซื้อก็ไม่ว่ากัน เพราะถือว่าเป็นผู้ใหญ่กันทั้งน้าน  ทุกคนต่างมีเหตุผลของตัวเองในการที่จะซื้อหรือจะขาย เพียงแต่ขอให้เกียรติกันเห็นอกเห็นใจซึ่งกันและกัน เท่านั้นก็พอสังคมดีไอวายก็จะน่าอยู่ครับ ถ้าที่เขียนมาไม่เข้าวัตถุประสงค์ของการตั้งกะทู้ ลบได้เลยนะครับไม่ว่ากัน
ติดต่อผมที่นี่ http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,2511.0.html

Offline cheep

• -
ผมพึงเขามาใหม่  ผิดผลาดประการใดขออภัยด้วยกาบ #S_055# #S_055#

Offline mu

ก่อนซื้อผู้ซื้อควรคิดให้รอบคอบสักนิดว่าตั้งใจซื้อจริง จะซื้อเก็บไว้ก่อน หรือซื้อใช้เลยก็ไม่ว่ากันอยู่แล้ว
ไม่อยากให้ซื้อแล้วมายกเลิกภายหลัง เห็นใจผู้ขายครับ เพราะมีผู้ซื้อแล้ว ธรรมดาผู้ขายก็ดีใจว่าขายได้
เตรียมการจะเอาเงินไปทำโน่นทำนี่ตามความจำเป็น สมาชิกคนอื่นที่อยากได้เหมือนกันพอเห็นมีคนซื้อแล้วก็
จะได้ผ่านไป ไม่กังวล ไม่ต้องใช้คำว่า "สำรอง" หรือเสียเวลามาคอยดูว่า เอ! เขาจะยกเลิกหรือเป่ลา
แต่พอผู้ซื้อมายกเลิกการซื้อ ผู้ขายก็คงเสียความรู้สึก แต่จะมากน้อยแค่ไหนอยู่ที่ว่าคาดหวังไว้เพียงใด
ถึงแม้จะมีคำตอบกลับมาว่า "ไม่เป็นไรครับ" ผมว่านั่นคือ มารยาทของผู้ขายที่ดี เพราะผมสังเกตุว่า มีหลายครั้ง
ที่ผู้ขายมีความจำเป็นต้องใช้เงินจึงนำของมาขาย
      เพราะฉะนั้นหากมีความจำเป็นไม่สามารถซื้อได้จริงๆก็ควรให้เหตุผลประกอบการยกเลิก"ให้เหตุผลที่พอฟังได้"
(ขออนุญาติใช้ภาษากฎหมายหน่อย  #L_025#)  จะทำให้ลดความขุ่นข้องหมองใจ(ซึ่งอาจจะมีหรือไม่ก็ได้) ลงได้
สังคมชาวเราก็จะได้อยู่กันอย่างฉันท์พี่น้องมากยิ่งขึ้น
      แต่ถ้าจะให้เยี่ยมยอดแบบลูกผู้ชายตัวจริง(หรือลูกผู้หญิงตัวจริง)  ewx เมื่อตกลงซื้อแล้วก็ซื้อมันไปเถอะครับ
แม้ว่ากลับมาดูที่บ้าน ปรากฎว่า 1.อ้าวมีแล้วนี่ 2.เอ!คิดดูอีกทีราคามันสูงไปหน่อยนะ 3.อ้าวเข้าใจผิดตัวนี้เราไม่ต้องการนี่
4.ดูสเปคผิดไปหน่อย 5.ขอแม่บ้านแล้วตอนแรกอนุมัติแต่ตอนหลังขับรถกลับบ้านมองสาวข้างทางให้เห็นมากไปหน่อย
หรือทำอะไรไม่ถูกใจกลับไม่อนุมัติซะนี่ 6.ตอนนั้นอยากได้เห็นราคาล่อใจ กลัวโดนปาดหน้า แต่คิดไปคิดมาไม่รู้จะเอามาทำไม
ให้เต็มบ้าน ......อะไรทำนองนี้.....
      ถือคติว่า "ซื้อผิดนำมาขายใหม่ได้"

ถูกใจมากครับ...

Offline sucheep1897

• Newbie

เห็นด้วยทุกประการครับ  เพิ่มเติมอีกหน่อย พวกทีชอบจองตัดหน้าคนอื่น ถ้าอยากได้จริงๆก็ซื้อเลยไม่ต้องจองแล้วมายกเลิกทีหลัง ทำให้คนที่ต้องการจริงๆเสียสิทธิ์
ติดต่อได้ครับ http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,17342.0.html

Offline Pongsathon

• ใจรัก แต่ยังไม่ได้ลงมือทำ
แล้วแต่ปุ๊... บ่าวได้เพ พันพรือกะได้   ewx
กดเข้าไปดูได้ครับ

http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,140.0.html

Offline LEXSTUDIO

• Newbie
เปิดหน้าซื้อขายมาเจอกฏก่อนเลยดีไหมคครับ เอาแบบไม่ต้องคลิ้กด้วย แปะให้อ่านกันก่อนกระทู้ขายไปเลย  ze.s
   เห็นด้วยครับ