พฤศจิกายน 20, 2017, 02:49:57 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: สมัครเป็นสมาชิก ต้องส่งหลักฐานของท่าน เป็น ภาพถ่าย ใบขับขี่ โดยส่ง email มาที่
และต้อง post แจ้งผู้ดูแลระบบที่หัวข้อนี้ด้วยครับ >>Membership Within 24 Hrs<<

บุคคลทั่วไป ต้องการติดต่อกับเรา โปรดใช้ 

สำหรับการแนบรูปในกระทู้ ขอให้ใช้บริการฝากไฟล์ภายนอก คลิกดูวิธีการทำได้ที่นี่ครับ

+  Audio DIY Club - Network [คลับบ้านๆ ดีไอวาย แท้ๆ ของคนใจดี]
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป
| |-+  สนทนาภาษา DIY
| | |-+  ช่วยกันแต่งบ้านใหม่ด้วยค๊าบ...ใครเก่งด้านไหนก็เต็มที่นะคับ...
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันแต่งบ้านใหม่ด้วยค๊าบ...ใครเก่งด้านไหนก็เต็มที่นะคับ...  (อ่าน 1385 ครั้ง)
Atomic
Permanent Member
Hero Member

« เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 01:17:04 pm »

ช่วงนี้กำลังอยู่ในช่วงทดลอง มีเวลาว่างๆช่วยกันคิดนะครับว่าท่านถนัดในเรื่องใด มาช่วยกันระดมความคิดความสามารถ ทำให้เว็บเรามีสาระน่าเข้ามาดูนะครับ ช่วยกันเขียนเรื่อง เขียนบทความมาลงนะครับ สำหรับรูปภาพประกอบ ถ้าถ่ายเองได้จะดีที่สุดครับ  แต่ถ้าต้องไปเอาจากเว็บอื่นมา ขอให้แนบที่มาไว้ด้วยครับ ใครที่เป็นนักท่องเว็บต่างๆ  ถ้าเจอสิ่งดีๆ ก็ทำเป็นรวม link ของเรื่องนั้นๆเป็นเรื่องนึงก็น่าจะได้นะครับ(ไม่เปลืองที่เว็บเราด้วยอ่ะ อยากอ่านก็คลิกไปอ่านของเค้า อิ อิ)  อย่างผมเองตั้งใจว่าจะเขียนเรื่องคาปาซิเตอร์ คอนเด็นเซอร์ครับ จะถ่ายรูปเองเท่าที่มี จะได้ไม่ต้องไป copy ของใครเค้ามา ถ้าพร้อมเมื่อไรก็จะลงเว็บครับ แต่คงต้องไปค้นหนังสือและหาข้อมูลให้ละเอียดก่อนครับ
     ในการลงบทความ  ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ เป็นเรื่องที่ดี  ยังไงถ้าผมมีเวลาจะช่วยดูอีกแรงนึงครับ เพราะเคยอยู่บริษัททำหนังสือทางด้านอิเลคทรอนิคส์มาก่อน (แต่นานมากแว้ว)

โอเชนะครับ  ขอแรงช่วยๆกันด้วยครับ  ขอบพระคุณมากครับผม
  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2010, 05:12:20 pm โดย AxioM » บันทึกการเข้า
Emmy's Daddy
Hero Member

If the first watt sucks, why continue?

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 01:48:46 pm »

ระวังเรื่อง ของที่มีลิขสิทธิ์ ด้วยนะครับ
เจ้าของเวป โดนก่อน ฐานเผยแพร่
คนโพส ก็โดนด้วย

1) ถ้าใครอยากโพส vdo ก็โพสใส่ youtube แล้วเอาลิงค์มาแปะ
2) อยากให้มีห้อง Chipamp  ถ้าไม่มีใครดูแล ช่วยก็ได้
3) อยากให้มีห้อง ดูหนัง ฟังเพลง --> เอาไว้คุยเรื่อง software อย่างเดียว
4) อยากให้มี การแปะ กฏ กติกา มารยาทพื้นฐาน ที่ทุกคนต้องเชื่อฟัง เพื่อให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ ที่มาจากที่ต่าง ๆ จำนวนมากอยู่ร่วมกันได้อย่างสงบสุข
4) File download -- (ต่อให้มีการจำกัดการเข้าถึง เฉพาะสมาชิก) ไม่อยากให้มีครับ เพราะเดี๋ยวมีปัญหา ให้ไปใช้ บริการฟรี อื่น ๆ ดีกว่า
ถ้าโดนฟ้อง เจ้าของเวปโดนก่อน

ข้อมูลส่วนตัว http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,59.0.html
Atomic
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 01:53:54 pm »

Smiley  ขอบคุณมากครับ คุณ Emmy's Daddy  ที่เข้ามาแนะนำในเรื่องที่ต้องระวัง เยี่ยมเลยครับ  ช่วยๆกันดูครับ  เราจะได้อยู่กันอย่างสงบสุขครับ 
THUNDER CASTLE
Newbie
*

ปราสาท สายฟ้า

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 02:26:43 pm »

อยากให้เวปไม่ล่มก่อน เป้นอันดับแรกครับ

Atomic
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 02:38:21 pm »

อยากให้เวปไม่ล่มก่อน เป้นอันดับแรกครับ

อ่ะแน่.....อยากมาเที่ยวที่นี่ทุกวันล่ะสินะ....ช่วงนี้เพิ่งทดลองใช้งานครับ ปัญหาก็มีบ้างครับ อดทนนิดนึง

Emmy's Daddy
Hero Member

If the first watt sucks, why continue?

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 04:32:26 pm »

ขออีกที ในฐานะโปรดักเมเนเจอร์เก่า  Grin

อยากให้มีฟีเจอร์
1) แสดงกระทู้ที่ยังไม่ได้อ่าน
2) แสดงกระทู้ที่ตอบกลับหัวข้อของคุณ

ครับ

ข้อมูลส่วนตัว http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,59.0.html
Davit
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 07:57:40 pm »

ตอนนี้..ยังคิดไม่ออก แต่ไม่อยากให้เหมือน เวป ที่ผ่านมา .....เดี๋ยวงงนะว่าเล่นเวปไหน

Atomic
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 05:13:15 pm »

up   up    ช่วย ๆ กันครับ 
nim
Full Member

Well begun is half done

pranom1951@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 06:46:47 pm »

ขออีกที ในฐานะโปรดักเมเนเจอร์เก่า  Grin

2) แสดงกระทู้ที่ตอบกลับหัวข้อของคุณ

ครับ
เรียนท่าน "Emmy's Daddy"
Feature ข้อ 2) เข้าไปที่ชื่อต้วเอง แล้วก็ไปที่ "ข้อมูลสมาชิกเพิ่มเติม:" แล้วก็ "แสดงกระทู้ล่าสุด ของสมาชิกผู้นี้" ครับ  
ส่วนข้อ 1) แนะนำให้หา เลขาส่วนตัว จะได้ไม่ตกข่าว Grin Grin Grin เข้าท่านะ

"ทุกคนดีหมด  ยกเว้นตัวเราเอง"
http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,214.0.html
digitalism
Administrator
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 07:12:07 pm »

รับทราบ ครับ คุณ Emmy's Daddy แต่ขอเวลานิดครับ กว่าจะหาแต่ละ feature ใช้เวลานิดครับ

แต่อยาก รบกวนขอวิธี ผลิต
You Tube Vedio Clip ด้วยครับ

http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,162.0.html

ขออีกที ในฐานะโปรดักเมเนเจอร์เก่า  Grin

ครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์