audiodiyclub.net

Author Topic: เมียผม เธอไม่ได้ทำงาน !  (Read 3128 times)

0 Members และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Offline meine 69

• Moderator
  • Hero Member
    • Email
เมียผม เธอไม่ได้ทำงาน !
« on: มีนาคม 03, 2013, 07:12:01 AM »

"คุณผู้ชายควรอ่านนะคะ"

สามีบ่นกับนักจิตวิทยาสำหรับความรู้สึกเหนื่อย ... เหนื่อยและเหนื่อย .... เค้ารู้สึกว่าไม่ยุติธรรมที่เค้าต้องมาทำงานคนเดียวเลี้ยงครอบครัว หาเงินเลี้ยงลูกและภรรยา เค้าคิดว่าภรรยาของเขาแย่มากที่ 'ไม่ทำงาน'

ต่อไปนี้เป็นคำถามและคำตอบระหว่างสามี และนักจิตวิทยา

นักจิตวิทยา: ตอนนี้คุณทำงานอาชีพอะไร?
สามี: ผมทำงานเป็นผู้ตรวจสอบบัญชีในธนาคาร

นักจิตวิทยา: ภรรยาของคุณ?
สามี: เธอไม่ทำงาน เธอเป็นแค่แม่บ้าน

นักจิตวิทยา: ใครทำอาหารเช้าสำหรับครอบครัวของคุณในตอนเช้า?
สามี: ภรรยาของผมเพราะเธอไม่ได้ทำงาน

นักจิตวิทยา: เวลากี่โมงที่ภรรยาของคุณตื่นขึ้นมาสำหรับทำอาหารเช้า?
สามี: เธอตื่นประมาณ ตี5 เพราะเธอต้องทำความสะอาดบ้านก่อนที่จะทำอาหารเช้า

นักจิตวิทยา: ใครพาลูกๆของคุณไปโรงเรียน?
สามี: ภรรยาของผมเป็นคนพาลูกๆไปโรงเรียนเพราะเธอไม่ได้ทำงาน

นักจิตวิทยา: หลังจากพาเด็กๆไปโรงเรียนเธอก็ไม่ได้ทำอะไรแล้วใช่มั้ย?
สามี: เธอเดินไปจ่ายตลาดแล้วก็กลับบ้านเพื่อทำอาหารและทำความสะอาดบ้าน ซักผ้า รีดผ้า คุณก็ทราบว่าเธอไม่ได้ไปทำงาน

นักจิตวิทยา: ตอนเย็นหลังจากที่คุณกลับจากออฟฟิต เมื่อมาถึงบ้านคุณทำอะไรบ้าง ?
สามี: ไม่ได้ทำอะไร พราะว่าผมเหนื่อยเนื่องจากต้องทำงานตลอดทั้งวันในที่ทำงาน

นักจิตวิทยา: แล้วภรรยาของคุณทำอะไรล่ะ?
สามี: เธอเตรียมอาหารให้ผมและลูกๆ และล้างจาน ล้างครัว ทำความสะอาดบ้าน พาเด็กๆอาบน้ำ แล้วพาลูกๆเข้านอน เธอเล่านิทานจนลูกๆหลับ เสร็จแล้วเธอก็ไปเตรียมเสื้อผ้าให้ผมและลูกๆมาแขวนเตรียมไว้สำหรับวันพรุ่งนี้

นักจิตวิทยา: เธอเข้านอนกี่โมง
สามี: ผมไม่ทราบผมหลับก่อนประมาณ 5 ทุ่ม ในขณะที่เธอยังทำงานบ้านอยู่

นักจิตวิทยา: จากเรื่องที่เราคุยกันคุณยังคิดว่าเธอไม่ได้ทำงานอีกมั๊ย?

นักจิตวิทยา: กิจวัตรประจำวันของภรรยาของคุณเริ่มตั้งแต่เช้าตรู่ถึงดึกดื่นในเวลากลางคืน นี่หรือที่คุณเรียกว่า 'ไม่ทำงาน'?!

นักจิตวิทยา: ใช่เป็นแม่บ้านไม่จำเป็นต้องมีใบรับรองการศึกษา ไม่ต้องทำงานในตำแหน่งสูง แต่หน้าที่ ของพวกเขาเป็นสิ่งที่สำคัญมาก!

นักจิตวิทยา: คุณควรขอบคุณภรรยาของคุณ เพราะการเสียสละของเขา คุณต้องระลึกไว้เสมอว่า เราต้องเข้าใจและชื่นชมบทบาท ของกันและกัน การทำความเข้าใจและเห็นคุณค่า ซึ่งกันและกัน นั่นจะทำให้คุณอยู่ร่วมกันมีความสุข #H2002#

• Moderator
    • Email
Re: เมียผม เธอไม่ได้ทำงาน !
« Reply #1 on: มีนาคม 03, 2013, 07:13:28 AM »

ไม่มีชั้น (เมีย)แล้วแกจะรู้สึก เอิ๊ก ๆ ๆ  ewx  ewx  ewx

Offline ออดิโอแมน

• Permanent Member
  • คนบ้าหลอด
« Reply #2 on: มีนาคม 03, 2013, 08:10:11 AM »
เธอไม่ได้ทำงาน

Offline BlackUnicorn

« Reply #3 on: มีนาคม 03, 2013, 08:10:17 AM »
กด Like เลยครับ  #H_096#
♪#♬♩♭♫。 ข้อมูลส่วนตัวครับ. 。♫♭♩♬#♪

Offline Warm

• Email
« Reply #4 on: มีนาคม 03, 2013, 08:30:58 AM »
เข้ามาอ่าน... อยากมีแม่ทำงานหลายๆ คน  ro.
http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,8735.0.html

เมียมี เมียพี่ต้องมา ที่เมียไม่มา ก็เพราะว่าหนีเมียมา

Offline agogo

• Born To Be Wild เกิดมาลุย
    • Moby Dick-Led Zeppelin(Studio)
    • Email
« Reply #5 on: มีนาคม 03, 2013, 09:53:12 AM »

คุณต้องระลึกไว้เสมอว่า เราต้องเข้าใจและชื่นชมบทบาท ของกันและกัน การทำความเข้าใจและเห็นคุณค่า ซึ่งกันและกัน นั่นจะทำให้คุณอยู่ร่วมกันมีความสุข #H2002#

ประเด็นอยู่ตรงนี้มั้ง  ไม่แน่ใจ... pwxq

เพราะผมไม่ได้ทำงาน :P
ยินดีที่ได้รู้จัก...ครับ

ข้อมูลส่วนตัว http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,6494.0.html

Bad Company - Feel Like Making Love

Offline ลำน้ำ

« Reply #6 on: มีนาคม 03, 2013, 10:10:49 AM »
 ทำไม่ทำ  ผมไม่เห็น  ผมเกาะอยู่หลังเมียคับ  ewx ewx
โปรดอ่าน !!  

น้าลำเป็นหนี้ ท่านใด รบกวนโปรด PM มาให้ด้วย นะครับ (เผื่อจำไม่ได้ครับ)

ติดต่อ น้าลำน้ำ

Offline duang53

• สัตย์ซื่อถือคุณธรรม กตัญญูรู้คุณและกล้าหาญ
    • Email
« Reply #7 on: มีนาคม 03, 2013, 10:45:25 AM »
ทำไม่ทำ  ผมไม่เห็น  ผมเกาะอยู่หลังเมียคับ  ewx ewx
อย่างเค้่าเรียกว่าอะไรน๊า.....

เข้ามาอ่าน... อยากมีแม่ทำงานหลายๆ คน  ro.
ต้องถามแม่บ้านคนแรกก่อนจะอนุญาตมั๊ย.... 555

Offline βias - Audió

• ลมหายใจคือดนตรี
« Reply #8 on: เมษายน 09, 2013, 07:05:34 AM »
แต่เมียผมมันไม่ใช่อย่างนั้นสิครับ  #L_025# #L_025# #L_025#
http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,62.0.html
รับทำกล่องแอมป์อลูมิเนียมเชื่อมอาก้อน และงานประกอบแอมป์หลอด (DIY)ส่งแบบมาที่ t20041_s@yahoo.com
Tel.0897722987 k. ต้น ครับ

Offline duang53

• สัตย์ซื่อถือคุณธรรม กตัญญูรู้คุณและกล้าหาญ
    • Email
« Reply #9 on: เมษายน 09, 2013, 07:50:06 AM »
แต่เมียผมมันไม่ใช่อย่างนั้นสิครับ  #L_025# #L_025# #L_025#
เอามาช่วยกันทำมาหาเก็บครับน้า.....จัดคิวให้ดีๆผมน่าจะโอเคนะ..... ze.s

Offline amorn197

• Email
« Reply #10 on: เมษายน 09, 2013, 08:57:37 AM »
ผมว่าผู้หญิงเหนื่อยมากกว่าผู้ชายเยอะครับ ถึงไม่ได้ทำงาน.... งานบ้านนี้จุกจิกทั้งวันเหนื่อย..แต่ที่เหนื่อยมากๆต้องมาบ่นเรานี่แหละ 555

• Moderator
    • Email
« Reply #11 on: เมษายน 09, 2013, 09:18:00 AM »

555  555

Online na_love

• Email
« Reply #12 on: เมษายน 09, 2013, 09:20:51 AM »

555  555

555 555 555 555 555

Offline micro

• May the Force Be with You
« Reply #13 on: เมษายน 09, 2013, 11:08:31 AM »
ผมว่าผู้หญิงเหนื่อยมากกว่าผู้ชายเยอะครับ ถึงไม่ได้ทำงาน.... งานบ้านนี้จุกจิกทั้งวันเหนื่อย..แต่ที่เหนื่อยมากๆต้องมาบ่นเรานี่แหละ 555

???   บ่นเรา เหนื่อย   pw[w
" ชมคนด้วยวาจา...มีค่ายิ่งกว่ามอบไข่มุกให้เป็นของขวัญ ทำร้ายคนด้วยวาจา...สาหัสยิ่งกว่าทิ่มแทงด้วยหอกดาบ.."  "ซุนวู"

ข้อมูลส่วนตัว

http://www.audiodiyclub.net/index.php/topic,3820.0.html